Mẹ ơi, con nói nhỏ với mẹ thôi nhé. Hôm nay ở trường cô giáo con nói với bạn cô" Nhà con bé Quỳnh Anh có xe đẹp lắm" hoá ra là khoe cái xe của mẹ mới mua đó, làm con sướng ơi là sướng, các bạn con chiều nay cứ ra ngó nghiêng mẹ con mình là vì thế đó mẹ ah, câu chuyện nhỏ- nụ cười xinh của bé yêu. Con gái lại thủ thỉ : đúng là người có tiền đẳng cấp thật. Tôi chợt giật mình: đẳng cấp gì thế con? Con gái nói nhỏ: khiến mọi người ngước nhìn đó... Ôi .. Mẹ lại giải thích cho con: làm sao ngừoi có tiền đẳng cấp, vì sao mẹ lại có xe đẹp : mẹ cố gắng học thật giỏi , làm được công việc mẹ yêu thích: mẹ hăng say cống hiền, đặt mục tiêu cho tương tai của các con, nuôi các con khôn lớn, vì mẹ học giỏi và vâng lời ông bà nên giờ mẹ mới đi làm được lương, mới mua được xe đẹp, mới được mọi người khen, nên bé yêu của mẹ phải thật sự chăm chỉ và cố gắng nhé, mẹ tin con yêu của mẹ lớn lên rùi cũng có xe đẹp, cũng đươc mọi người khen : vì bé yêu bây giờ rất ngoan và nghe lời bố mẹ, lại chăm học nữa chứ. Mẹ sẽ dùng xe đẹp này trở con đi học, nuôi hoài bão ước mơ con đến chân trời hạnh phúc !

Loading interface...