Làm mẹ là công việc nhiều trách nhiệm và vất vả, tuy nhiên cũng không thể quên tạo ra các niềm vui để hành trình nuôi con khôn lớn rộn ắp tiếng cười.

Một trong những cách mình tự tạo niềm vui là tỉ mẩn làm đồ cho con, đè nhau ra quay video rồi lại tỉ mẩn ngồi sửa, up.

Hôm nay giới thiệu với cả nhà niềm vui mới nhất của mình, đồ đôi với con gái :-D

Áo len đính pom pom không những dễ làm mà nhìn lại còn cực yêu. Bạn có thể chọn bất cứ màu pom pom nào bạn thích, theo kinh nghiệm của Dani thì áo len màu tối như xanh navy và đen sẽ làm màu pom pom nổi hơn.

Nếu không chọn được áo len 100% cùng màu nhau thì bạn có thể chọn 2 màu na ná cũng được, lên vẫn đẹp như thường. Do ở Úc đang mùa hè nên Dani không tìm được áo len cho con, mình thay vào đó bằng áo nỉ dài tay màu xanh tìm được trong khu vực đồ bé trai.

Lookbook này Dani cùng con gái mặc chân váy voan nhà có sẵn. Outfit này cực kì phù hợp để chụp ảnh; chất vải voan bồng bềnh nữ tính rất ăn ảnh. Ngoài ra kết hợp áo này với quần trắng hay quần jeans đều xinh.

Video được chia làm 2 phần, phần đầu là lookbook đồ đôi mẹ con và phần 2 là cách làm áo len đính pom pom cho các bạn nào có nhu cầu.

Các mẹ có hay mặc đồ đôi với con không? nhớ chia sẻ hình cho Dani xem với nhé.
@};-:x@};-:x

Love,

Dani