Mọi người ơi giúp đỡ em với nhé !!!!!

Vào khoảng thgian cuối tháng 6 đầu tháng 7 này, em có dự định sẽ đi du lịch Côn Minh Trung Quốc. Vấn đề tài chính có thể nói đã oki rùi nhưng lại có 1 list các vấn đề băn khoăn khác nên lập topic nè mong các bố các mẹ giúp đỡ em với !!!

1. Vì chưa có kinh nghiệm đi nc ngoài nên em ko dám đi tự túc, vẫn muốn gửi gắm cho 1 công ty du lịch nào đó cho yên tâm nhg vấn đề là ở chỗ Hà Nội bây h nhìu công ty du lịch quá, lịch trình tour thì có vẻ cũng same same như nhau thui, nên khó khăn dữ dội trong việc đưa ra cho mình 1 chọn lựa. Bố mẹ nào đã từng đăng kí tour đi Côn Minh cho em 1 lời khuyên với nha ! (ah em sẽ đkis tour đi TQ= đường bộ thui vì còn để dành xiền mua sắm nữa)

2. Em đăng băn khoăn trong việc lưa chọn sẽ đkki tour đi Con Minh- Đại Lý - Lệ Giang hay CM-Thạch Lâm-Alư Cổ Động. 2 tour đó có khác nhau nhìu lắm ko ? Và tour nào thì hay ho hơn a ?

3. Đii Côn Minh cần chuẩn bị những gì ? Chú ý những gì kkhi làm việc với các công ty du lịch ?

4. Trc em đã từng đi TQ rùi và hồi đó đi bằng giấy thông hành thui. Bi h có người bảo phải làm hộ chiếu. Nếu đi theo tour thì sẽ đi bằng hộ chiếu hay giấy thông hành vậy a ? Hộ chiếu thì làm mất bao nhiêu lâu mọi người nhỉ ?

Uiiiiiuiiiiiii nói chung là nhiều điều muốn hỏi lắm... Các bố các mẹ giúp đỡ em với nha !!! Em rất mong nhận được lời khuyên của mọi người.... :LoveStruc: