Năm 2020 vừa qua thật sự là một năm rất nhiều khó khăn với tất cả mọi người. Và điều buồn nhất với những đứa cuồng chân như mình đó là không được đi du lịch và... không có tiền để đi :(

Vì vậy hôm nay mình sẽ ăn mày quá khứ, muốn chia sẻ đến mọi người trải nghiệm chuyến du lịch Châu Âu của mình năm ngoái và nơi mình thích nhất là Thuỵ Sỹ. Mong rằng sau này có cơ hội mọi người cũng sẽ được một lần đặt chân tới nơi đây.

Mình đến Thuỵ Sỹ vào khoảng thời gian cuối mùa thu và chớm chuyển sang mùa đông nên thời tiết với mình đã là rất lạnh, dù rằng vẫn chưa đến mùa tuyết. Nhiệt độ bên ngoài khoảng 5 độ C mà mình đã ý thức mặc rất nhiều lớp áo, cả quần áo giữ nhiệt và dán hẳn 3-4 miếng làm ấm bên trong quần áo nhưng vẫn run cầm cập. Có thể là do mình chịu lạnh kém nữa hehe.

Điều khiến mình thích nhất ở đây đó là khung cảnh xung quanh cực kỳ đẹp, vừa có cả núi, biển  và đồng cỏ bát ngát cùng những ngôi nhà trên đồi. Có thể nói, Thuỵ Sỹ luôn đẹp suốt cả 4 mùa trong năm. Mỗi mùa, Thuỵ Sỹ đều có một màu sắc và vẻ đẹp riêng của nó.  

hình ảnh
Ảnh này là mình chụp ở hồ Blausee. Mình đến vào cuối thu nên lá đã rụng gần hết rồi mọi người ạ :( 
Mọi người có sẽ xem thêm nhiều hình ảnh và video khác ở Thuỵ Sỹ ở đây nha
Hi vọng một ngày nào đó sẽ có dịp được quay lại nơi này