“Ngày lễ của cha (Father's Day) được tổ chức vào ngày chủ nhật thứ ba của tháng sáu. Đây là ngày lễ dành để tôn vinh những người cha bắt đầu ở Mỹ từ năm 1972.

Ý tưởng này được bắt nguồn từ cô Sonora Smart Dodd (người được cha mình nuôi dưỡng khi mẹ cô qua đời)

Sau khi trưởng thành, cô đã hiểu hết những nỗi vất vả của người cha phải một mình nuôi dạy sáu đứa con thơ, vì thế người cha trong mắt cô là biểu tượng của sự hi sinh, vị tha, bao dung. Vì vậy, cô đã tổ chức ngày của cha đầu tiên ở Washington vào ngày 19-6-1910 ”

Đó là ngày mà bố mẹ cảm thấy vô cùng hạnh phúc, được nhìn con nô đùa, vui chơi và lớn lên từng ngày khiến bố mẹ quên đi hết mệt nhọc. Con là "hạnh phúc li ti" của bố mẹ đó

Nghé được đi chơi tập thể thích lắm, tự tin hơn hẳn, không còn vẻ sợ sệt khi đứng trước đám đông như hồi con bé. Con cùng bố mẹ tham gia rất nhiều trò chơi

Chụp ảnh cùng chú vịt Đô-nan,

Mẹ : Nghé ơi, con vịt kêu thế nào?

Nghé: Cạc cạc

Mẹ: Thế con vịt thích làm gì?

Nghé: Bơi, bơi (kèm theo động tác với tay như lúc đang bơi)

Cả nhà chụp ảnh với chú mèo máy thông minh Đôremon

Mẹ: Con mèo kêu thế nào hả con?

Nghé: Meo meo meo meo

Mẹ: Con mèo thích ăn gì nhỉ?

Nghé: Tá (cá)

Mẹ: Nhưng mà Doremon chỉ thích ăn bánh rán thôi con ạ

Nghé: Tủm tỉm cười

Mẹ: Bố mẹ chúc con thông minh như chú mèo Doremon này nhé

Nghé: Ạ

Ở đây còn biểu diễn bao nhiêu là tiết mục xiếc hay ơi là hay

Các bạn Cún làm toán giỏi thế, cô giáo hỏi bao nhiêu là phép tính các bạn đều trả lời được hết.

Hoan hô Cún nào. Gâu gâu

Nghé còn được xem các chú hề hát, làm trò cười và biểu diễn xiếc nữa chứ

Sau đó 2 mẹ con xung phong tham gia trò chơi vẽ tranh tặng bố.

Có hàng trăm gia đình tham gia vẽ tranh nhưng BTC chỉ chọn ra 5 bức tranh đẹp nhất và có ý nghĩa nhất để trao giải thôi. Thật bất ngờ cô MC Mỹ Lan lại xướng tên: xin mời gia đình bé Vũ Đức Vinh lên nhận giải, cả nhà ai cũng vui và bất ngờ

Đây chính là món quà ý nghĩa nhất mà mẹ con mình tặng bố nhân ngày Father’s Day con nhỉ