Tình hình là em bị viêm loét dạ dày mãn tính đã gần 2 năm nay rồi, lại còn dương tính với vi khuẩn HP nữa. Ăn no cũng đau mà đói cũng đau, cơn đau âm ỉ ở khu vực trên rốn, không dữ dội như đau bụng giun, nhiều khi còn trào ngược, ợ chua nữa. Bệnh này không chỉ hại sức khỏe mà còn ảnh hưởng rất nhiều đến công việc của em. Đôi khi ra ngoài đi tiếp khách hàng mà bụng quặn đau, mặt mày em nhăn nhó trông rất khó nhìn. Mấy lần sếp nhắc nhở em ra gặp khách hàng mà mặt mũi thế kia trông có coi được không? Em cũng muốn vui vẻ, tươi cười lắm để công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc cơn đau kéo đến em không chịu được. Nói thật với mấy mẹ chứ, thuốc em đã uống rất nhiều rồi, tuyến tỉnh, tuyến trung ương đều qua khám nhưng mà có khỏi được triệt để đâu, dùng thuốc thì còn đỡ chứ mà hết thuốc một thời gian là lại bị tái phát, vi khuẩn HP kiểm tra mấy lần cũng không hết. Thời gian gần đây em thấy mọi người đồn bệnh viêm loét dạ dày như em chữa bằng mật ong và nghệ rất hiệu quả. Mẹ nào đã dùng rồi chia sẻ giúp cách này có dùng có hiệu quả không vậy? nếu hiệu quả phải dùng như thế nào và dùng trong bao lâu mới có kết quả? Giờ dùng thuốc tây điều trị viêm loét dạ dày em mất niềm tin rồi. Cám ơn các mẹ nhiều.