Chào các mẹ,

Các mẹ có hay mua thực phẩm và hoa quả tại Metro ko? Cá nhân mình trước rất tin tưởng vào chất lượng cũng như nguồn gốc thực phẩm cung cấp tại Metro, nhưng sau mấy lần mua đồ gần đây thì thấy ko yên tâm lắm. Chuyện thế này:

1. Hoa quả: ngày 25 Tết mình có mua 1 ít táo xanh ở Metro. Do ko ngon nên để cả nhà ko ai ăn mà cg ko cho tủ lạnh. 1 tuần trôi qua vẫn thấy tươi nguyên. Mình bảo cả nhà thí nghiệm cứ để xem đến bao giờ mới hỏng và kết quả của ngày hôm nay đây:

Ko hiểu quả táo được ngâm bằng loại thuốc gì mà để nhà mình hơn 1 tháng trong điều kiện to bình thường lại có thể tươi đến thế. Hiện nó chỉ vàng hơn 1 chút so với hôm mình mới mua chứ vẫn cứng và thơm lắm. Mấy hôm đầu nghĩ là đảm bảo nên còn cho con ăn nữa :Crying:

:Crying: :Crying: Thôi có thiếu Vit tự nhiên thì mẹ cháu bổ sung cho cháu Vit tổng hợp chứ ko dám mua táo ở Metro hay bất cứ đâu nữa :Sad:

2. Thực phẩm: hôm qua mình lại đi Metro. Thấy có ốc và cá rô đã làm sạch nên mua về cho ngăn đá. Ốc thì cg ko ngon lành j nhưng cá rô mới có chuyện để nói. Mặc dù mới đóng gói ngày 13/3/2008 mà mùi kinh khủng. Mình thấy cá nhà mình mua từ sáng, làm sạch rồi để ngoài đến trưa vào mùa hè có khi cg ko mùi như thế. MC mình vẫn rửa lại rồi luộc lên thì thấy thịt bở bở. Liệu có chuyện cá đóng gói từ hôm trước được dán nhãn mác mới ko nhỉ???

Sau 2 chuyện này thấy mất lòng tin với Metro quá. Chắc từ nay mình sẽ nói không với thực phẩm ở đấy thôi. Tất nhiên mình chỉ là KH nhỏ thì ko vì thế mà ảnh hưởng đến doanh thu của Metro nhưng thiết nghĩ là 1 DN lớn như vậy thì họ cũng phải giữ chữ tín với KH chứ nhỉ :Sad:

Có mẹ nào gặp chuyện tương tự như mẹ cháu thì chia sẻ để mọi người cùng rút kinh nghiệm khi đi Metro nhé.