Làm Mẹ ai cũng mong ước con mình sinh ra và lớn lên khỏe mạnh, xinh đẹp, phát triển toàn diện... mình cũng không nằm ngoài những bà Mẹ như vậy.

Từ khi gần 3 tháng tuổi bạn Tom nhà mình đã bị Viêm tai giữa, bố mẹ chạy ngược chạy xuôi đưa con đi khám hết chỗ này đến chỗ kia chỉ mong sao bạn ý dứt được bệnh này... đằng đẵng cho đến khi bạn Tom được tròn 1 tuổi thì bạn ấy mới khỏi hẳn bệnh.

Cả quãng thời gian chữa bệnh, mẹ lúc nào cũng lo lắng bạn ý không ăn uống được rồi bạn ấy thiếu dinh dưỡng này nọ...cũng thật may là cả thời gian bạn ý bệnh tuy không ăn được nhiều nhưng bù lại bạn ý lại có khả năng uôgns sữa rất tốt cứ lúc nào bạn ý khong muốn ăn cháo là Mẹ lại cho bạn ý 1 bình sữa công thức là bạn ý lại ngoan lắm... đặc biệt bạn ý chỉ ưng uống sữa Dutch lady thôi có đợt bạn của Mẹ đến chơi và cho hộp sữa của Pháp, Mẹ mở ra cho bạn ý uống mà banj ý không thích uống cố lắm cũng chỉ được 2/3 bình sữa, đã thế lại còn bị táo bón nữa chứ, vì tiếc sữa nên mẹ cố cho bạn ý uống hết hộp sữa và để uống hết được hộp sữa đó Mẹ rất vất vả trong việc cho bạn ý uống sữa. Khi hết sữa đó Mẹ lại quay trở về sữa yêu thích của bạn ý, trộm vía bạn ý lại trở về phong độ uống sữa như trước mỗi bình 200ml bạn ý chỉ nằm tu một lúc là hết veo... Mẹ lại vui...

Từ khi bạn Tom được hơn 1 tuổi thì bạn ý lại chuyển sang uống thêm món sữa tươi, trộm vía bạn ý uống sữa Cô gái Hà Lan rất hợp nên không bị táo bón và lên cân rất đều, kể cả tăng trưởng về chiều cao, mình theo dõi thì thấy bạn ý cũng nhạy bén và nhận thức thì cũng tương đối nhanh, đặc biệt là bạn ý nhớ rất nhanh, dạy bạn ý 1 bài thơ mẹ chỉ cần đọc vài lần là bạn ý đọc theo vanh vách rồi...

Bây giờ bảo bạn ý uống sữa khác cũng nhất định không chịu uống suốt ngày chỉ "em Tom uống sữa cô gái xinh cơ":D:D:D

Hai chị em vui vẻ cùng nhau uông sữa Cô gái Hà Lan 20+ nè