Mọc răng là giai đoạn cho thấy sự phát triển của trẻ đánh dấu bước trưởng thanhg lớn của con rừ giai đoạn ăn cháo và bột sang giâi đoạn ăn cơm và ăn được các thứcăn thô sơ khác.

Nhưng hiện tại có rất nhiều câu hỏi của các mẹ liên quan tới việc tại sao con mọc răng lại bị sút cân thậm chí đi ngoià nữa, hiện tại minh đã trải qua một thời gian có con mọc răng rồi các mẹ ak nhưng nhìn lại vẫn thấy sợ, bé nhà mình bắt đầu lên răng ở tháng thứ 6 khi mới nhô 1 răng lên con có hiện tượng sốt không chịu chơi bỏ bú và thậm chí là đi ngoài, mình cho con đi khám thì bác sĩ có bảo là hiện tượng bình thường cho con uống giảm sốt và cầm thuốc đi ngoài.

Chế độ dinh dưỡng cho trẻ qua 5 giai đoạn mọc răng, không lo con mất chất, sụt  cân

Trước đây khi con 3 tháng tuổi mình cũng có bôi lá hẹ theo kiểu dân gian cho bé nhưng vẫn không được .thế rồi những tháng ngày sau con lên răng vẫn sốt vẫn đi ngoià mệt và thậm chí không chịu ăn, mình rất là lo lắng bởi lên răng mà khiến tình trạng của con không tốt .

Sau mình được khuyên lad khi trẻ đang mọc răng mẹ có thể cho con ngậm ti giả mà bỏ vào trong tủ lạnh cho nó lạnh sẽ giúp bé nhai giảm cơn đau , bên cạnh đó các mẹ có thể cho thức ăn của bé ướp lạnh sẽ rất phù hợp cho bé khi đang mọc răng , chia sẻ trên hi vọng sẽ giúp các mẹ có thêm một chút kinh nghiệm giúp bé yêu của mình trong thời gian mọc răng nhé.