Các mom chuẩn bị cho mình một quả trứng gà, đập ra bỏ lòng trắnchỉ lấy lòng đỏ nha bỏ vào bát tiếp theo là một muỗng sữa bột hoặc là năm mươi ml sữa ấm và một xí vani cho thơm nhé,một xí bột bắp nữa nha. Mình khuấy nhẹ tay, theo chiều kim đồng hồ và vớt bọt đi. Vớt xong thì lọc qua rây để khi nấu lên bánh ko bị rỗ nha. Xong hết thì mình bỏ vào lọ thủy tinh hoặc bát nhỏ, bỏ một ít dầu ăn trên bề mặt rồi cho vào nồi chiên ko dầu để ở một trăm độ trong hai mươi phút nhé mom nếu ko có nồi chiên thì mình đem hấp, hấp thì các mom canh lửa thật nhỏ để bánh không bị rổ nha

hình ảnh

Lưu ý : nên dùng sữa công thức và phải là sữa ấm. Cho vani vào để lẫn áp đi mùi tanh nhé

Khi bánh đã chín thì mom để nguội rồi cho bé ăn nha. Bé từ 6-7m là ăn được rồi nè. Bánh này hỗ trợ bé tăng cân nên mom nào có bé biếng ăn hoặc ko tăng cân thì cứ áp dụng công thức này nhé. Bánh có màu vàng bắt mắt, thơm mềm và mịn, ngon thì khỏi phải nói rồi. Cho bé ăn hai hoặc ba lần/ một tuần là oke nè. Nếu bé thích ăn và hợp tác thì cho ăn bốn lần / tuần nhé. Chúc các mom thành công với món bánh flan nha