Bé đang trong độ tuổi ăn dặm thì các mom cứ cho bé thử hết tất cả các món để bé có đủ chất dinh dưỡng phát triển cơ thể , mình sẽ giới thiệu với các mom công thức làm bánh nướng đậu xanh cho bé siêu dễ, nhanh, gọn mà đặc biệt bánh rất ngon. Nguyên liệu thì các mom chuẩn bị cho mình 3 muỗng canh đậu xanh bóc vỏ, 1 muỗng canh bột mì, 1 muỗng cà phê 1muỗng bơ lạt, 1 lòng đỏ trứng và 100ml sữa công thức. Đem đậu xanh đi ngâm trong 10ph rồi vo nhẹ và bỏ vào nồi hấp chín sau đó xay nhuyễn chung với sữa, say càng mịn càng nhuyễn thì bánh càng ngon .

hình ảnh

Tiếp theo, cho bột mì, lòng đỏ trứng gà, bơ lạt vào đảo đều, đều rồi thì cho vào đậu xanh với sữa đảo đều tay. Sau đó phết một lớp bơ hoặc dầu ăn mỏng lên khuôn bánh rồi đổ hỗn hợp vào mang bánh đi nướng trong 30 phút cho bánh chín vàng là được.không có lò nướng thì các mom dùng nồi chiên ko dầu nhé.

Áp chảo vẫn được nhưng mà sẽ rất khó canh bánh thay vào đó Các mom có thể đem đi hấp cũng được nha cứ cho bột rồi vét dầu hoặc bơ lạc vào thêm tí mè rang cho thơm nhé đem hấp cách thủy, mình dùng tâm để kiểm tra bánh nha. Bánh này bé biết ăn dặm thì dùng được. Bánh để được tầm 2 ngày nên các mom làm số lượng đủ thôi nhé. Chúc các mom thành công với công thức bánh này.