Làm mẹ ai mà không muốn con mình lớn lên khỏe mạnh, cứng cáp và “mau ăn chóng lớn”. Cũng bởi mong muốn ấy mà em thấy các mẹ nhà mình thường cố gắng thúc con ăn thật nhiều thịt cá, còn khoản trái cây, rau củ nếu bé không “hợp tác” thì đợi bé lớn thêm tí tuổi nữa rồi tập cũng chưa muộn. Nhưng mà biết đợi đến bao giờ các mẹ ơi. Vì theo em được biết, những năm đầu đời không những là giai đoạn quan trọng để mẹ bổ sung dinh dưỡng, mà còn giúp hình thành thói quen ăn uống lành mạnh cho các thiên thần nhỏ nữa đó ạ. Bỏ lỡ giai đoạn này, về sau phải nói là rất khó để tập cho con yêu thích và hào hứng ăn trái cây luôn…

Với cả em được biết, nếu mẹ bổ sung không cân bằng các dưỡng chất con sẽ dễ gặp các vấn đề về tiêu hóa, tệ hơn nữa là biếng ăn, còi cọc, thiếu dưỡng chất. Trong khi đó, trái cây rất giàu vitamin, khoáng chất và chất xơ, giúp trẻ tiêu hóa tốt, tăng cường miễn dịch và phát triển khỏe mạnh. Bởi vậy em khuyên các mẹ làm gì thì làm cũng nên cố gắng bổ sung và tập cho con ăn đa dạng các loại trái cây nhé!

Tiện đây em xin chia sẻ hình ảnh về 5 loại trái cây được đánh giá là cực giàu dưỡng chất, tốt và phù hợp với hệ tiêu hóa, miễn dịch của trẻ. Giờ đang làm thời điểm giao mùa, thời thiết thay đổi thất thường nên các mẹ chịu khó tìm hiểu và bổ sung các loại này quả này để nâng cao sức đề kháng cho các con nha 

hình ảnh

Thú thật với các mẹ, giờ tủ lạnh nhà em lúc nào cũng có vài túi trái cây xay nhuyễn Fruit Me Up để thay thế bữa xế ăn trái cây tự nhiên của con hoặc cho con mang theo đến trường. Theo em được biết thì hiện tại Fruit Me Up đang có 4 dòng là Dâu Ổi Hồng; Táo Chuối; Xoài Chuối Chanh Dây; Mãng Cầu Táo nên sẽ phần nào giúp bé bổ sung đủ các dưỡng chất khác có trong trái cây tự nhiên đó ạ. Đặc biệt, 1 túi Fruit Me Up có thể hỗ trợ cung cấp nhu cầu vitamin C mỗi ngày cho mọi người. Nên không riêng gì con, các mẹ, các ba hay ông bà lớn tuổi cũng có thể sử dụng nha 

Trộm vía con em khá là “chim ưng” loại này, nếu trước đây chỉ cần thấy trái cây là con đã nhăn mặt, nhíu mày, còn giờ thì con cứ đòi ăn suốt thôi. Sản phẩm này còn ưng ở chỗ là có vị rất thơm ngon, lạ miệng nên rất thích hợp để các mẹ bổ sung vào bữa ăn nhẹ, ăn tráng miệng, ăn vặt khi ra ngoài, du lịch đó ạ!

Mong là bài viết của em có thể giúp các mẹ nhà mình nuôi con tốt hơn, cũng như là giúp giúp con tiếp cận và chịu ăn rau xanh, hoa quả nhiều hơn nè