Tình trạng con bị béo phì như hiện nay thì chúng ta rất hay gặp đúng không các mẹ Với kinh tế như ngày nay thì hầu như nhà nào cũng không để con đói khổ như trước các cụ đúng không nào nên trẻ nhỏ ngày nay các chất dinh dưỡng được ăn đầy đủ cộng thêm uống sữa tươi hoặc sữa công thức nên hầu như bé nào cũng cao lớn, khỏe mạnh.

Con bị béo phì rất là nhiều đấy ạ. Không biết các mẹ cảm nhận tình trạng con trẻ bây giờ về vấn đề béo phì, thừa cân này thế nào. Hôm trước mình sang bên nhà chị hàng xóm có cháu ngoại về bà chơi. Mẹ cháu thì cứ luôn miệng khoe con mới được 6 tháng mà đã 18 kg rồi. Mình nghe phát hoảng luôn ý trong khi mình nhớ trước kia con của mình 12 tháng con được 10kg. Con cân được như vậy nhưng bù lại mình thấy con rất lanh lợi, thông minh và phát triển trí não rất tốt.

hình ảnh

Trong khi đó mình thấy nhiều bé cân nặng có thừa nhưng con phát triển không được nhanh nhẹn, lanh lợi cho lắm. Với những bé béo phì thừa cân nhiều quá thế này cũng không tốt đúng không các mẹ. Nhưng mẹ cũng không nên để con suy dinh dưỡng quá nhé, nên để con phát triển trong mức an toàn là đạt chuẩn rồi mẹ ah.

Con béo chưa chắc con đã khỏe đâu mẹ nhé. Nhiều bé béo nhưng đi viện suốt ah, con có nhiều thứ bệnh cộng lại đó. Với bài viết này mình cũng muốn chia sẻ với chị em để mình khắc phục cho con mình nha. Vẫn để con ăn trong mức độ của con nhé.