Không biết có chị nào không biết đến rau lang không chứ em thấy rau lang là loại rau vô cùng tốt luôn đấy các chị ạ riêng em thấy có đọc một bài báo ở đâu đó thì rau lang là một loại rau cao cấp chỉ có trong các nhà hàng tại Nhật Bản thôi đấy các chị ạ. Rau lang lại rất dễ trồng, ở quê chỉ cần khoảnh đất, cắm cọng rau già xuống là sau khoảng hai tuần có rau ăn. Dùng tay ngắt nhẹ, chất nhựa màu trắng tứa ra, cái mùi thơm thơm dễ nhận biết. Nhà phố không sân muốn ăn rau lang chỉ cần ra chợ, loại rau bình dị này mùa nào cũng có, rẻ mà ngon, nhà mình năm nào mẹ chồng mình cũng trồng một luống thà hồ ăn quanh năm luôn nếu chịu khó tưới tắm và chăm bón tốt. Rau lang có tác dụng vô cùng tốt trong việc nhuận tràng đấy ạ. Rau lang tươi luộc chín có tác dụng nhuận tràng. Rau lang có vị ngọt, mát, nhờ chứa nhiều chất xơ nên giúp nhuận tràng rất hay. Lá rau lang còn chứa chất nhựa tẩy nên có tác dụng nhuận trường, bé nào mà hay bị táo bón thì em khuyên các mẹ nên say rau lang ra rồi nấu cháo nấu bột cho con ăn như các loại rau bình thường 1 tuần ăn 3 bữa thôi em đảm bảo là bé sẽ đi ngoài rất dễ dàng luôn các mẹ ạ. Ngoài ra em còn tìm hiểu được là rau lang có tác dụng thanh nhiệt giải độc tốt lắm đấy các mẹ nhé, người lớn ăn còn rất chi là tốt luôn chứ đừng nói đến trẻ con. Rau lang vừa rẻ vừa bổ tội gì không cho con ăn các mẹ nhỉ.