Cá cờ là một loại cá rất phổ biến có rất nhiều cách để chế biến nhưng hôm nay mình sẽ giới thiệu cho mọi người một cách chế biến thật là mới mẻ ăn với cơm thì cực kỳ bắt cơm luôn nè, bé mà dùng món này thì chỉ có mê thôi. Trước tiên mọi người chuẩn bị cho mình 2 lát cá cờ, 2 quả cà chua, 1/4 quả thơm, một ít mè vắt và hành tỏi băm nhuyễn.

Cá cờ mọi người đi em làm sạch lớp vảy xương ở trên da rồi cắt thành những khúc nhỏ ở đây mình sẽ cắt thành sáu khúc nhỏ để khi nấu nó thấm đều ngon hơn tiếp theo sẽ rửa sạch cà chua và Thơm rồi để ráo nước Me vắt thì đem ngâm với nước sôi thỉnh thoảng khoáy lên, cà chua và thơm sau khi ráo nước thì băm nhỏ ra.

hình ảnh

Tới công đoạn nấu nhé cho 1 ít dầu vào chảo rồi cho hành tỏi băm vào phi thơm tiếp theo là cà chua và thơm vào lúc này đảo đều trong một phút rồi cho phần nước cốt me vào và nêm thêm ít gia vị nhớ bỏ đường để lấn bớt vị chua nha sau đó là bỉ cá vào khi sôi lên thì riu lửa và để trong 20-25phút cho cá thấm đều thì tắt bếp, nhớ thêm ít da vị cho đậm đà nha. Như vậy là món cá cờ sốt chua ngọt đã hoàng thành cá vừa mềm, dai, chua chua, ngọt ngọt ăn ngon miệng cực kì đấy các mom, món này mà có 1 bát cơm nóng nữa là tuyệt vời luôn, bé từ 2 tuổi thì thêm món này vào thực đơn chính nhé