Không biết các bé nhà các mom có thích ăn sữa chua hay không chứ như bé nhà mình món sữa chua xoài mẹ làm là nghiền lun. Mình thì thích tự làm cho bé vì vừa yên tâm lại không lo chất bảo quản gì. Nay mình sẽ chia sẻ công thức làm món sữa chua xoài mà mình hay áp dụng cho các bạn bé nhà mình nhé.

Về nguyên liệu rất đơn giản gồm: 1 quả xoài, 1 hộp sữa chua không đường, 1 ít sữa ông thọ, 1 hộp sữa tươi không đường. Với các bé còn nhỏ, các mẹ nên cho bé dùng sữa tươi ko đường và sữa chua ko đường sẽ tốt hơn nha. Về cách làm với xoài các mẹ rửa sạch gọt vỏ, thái từng miếng nhỏ. Sau đó trộn hết hỗn hợp trên vào bát rồi cho vào máy xay sinh tố xay. Sau đó bỏ ra lọc qua để lọc lấy phần trong.

hình ảnh

Đối với các con nhỏ cần ăn ấm chút, các mẹ trộn hỗn hợp xoài đã lọc qua, sữa chua, sữa tươi và ít sữa ông thọ vào trộn đều sau đó cho vào bát và đun cách thủy khoảng 15 phút là được nha. CÒn đối với bạn lớn hơn trên 5 tuổi mình hay cho các bạn ý ăn trực tiếp hỗn hợp luôn. Được cái các bạn ý rất thích ăn nên có động lực làm lắm mà cũng dễ làm á. Hy vọng, với món ăn trên các mẹ sẽ có thêm một thực đơn mới trong món ăn vặt cho con đầy dinh dưỡng mà đảm bảo an toàn vệ sinh nhé !