Món nước hoa quả là bé nhà mình thích uống lắm, vậy nên có thời gian là mình hay chế biến những món nước hoa quả cho bé, bé nhà mình thích vị nho nhất nên mình thường hay mua nho về làm nước hoa quả cho bé uống. Để cho ra được cốc nước nho ngon ngọt mình cần phải chọn mua loại nho của mỹ nó sẽ có vị ngọt mát nhiều hơn, mình thường chọn loại nho có size quả dài sẫm màu để cho ra nước màu cũng đẹp bắt mắt hơn.

hình ảnh

Nho mua mang về mình thường cho luôn vào tủ mát khoảng 1 đến 2 tiếng vì mình có nghe nói hoa quả sợ độc thuốc sâu cho vào tủ lạnh cũng giảm được phần nào, sau đó bỏ ra rửa sạch bóc hết phần vỏ bên ngoài và cho vào máy xay nhuyễn. Tùy theo mức bé uống được là bao nhiêu để mẹ có thể làm vừa đủ cho bé uống tránh lãng phí. Như bé nhà mình còn nhỏ chưa uống được nhiều mình thường nhặt lấy khoảng 7 đến 8 quả nho 1 lần thêm vào khoảng 25ml nước đun sôi để nguội đổ vào máy xay nhuyễn, sau khi xay xong mình đổ nước qua rây để lọc phần nước trong cho bé uống.

Nho cũng là 1 trong số những loại hoa quả rất tốt cho bé giàu vitamin, khoáng chất, rất tốt cho hệ tim mạch, tăng sức đề kháng, giải độc tố và còn có nhiều chất chống oxi hóa cho sự phát triển của bé nữa. Vậy nên, bé nhà các mẹ có cùng sở thích món nước hoa quả thì đừng bỏ quên món nước nho thơm ngon này nhé.