Món bánh này được làm từ các nguyên liệu quen thuộc nhưng chắc là mọi người chưa nghe qua bây giờ. Bây giờ mình sẽ hướng dẫn mọi người cách làm, hãy cùng làm theo mình để bé có thêm một món ngon ăn vặt nha nguyên liệu cũng rất dễ tìm. Lại giá cả hợp lí vừa túi tiền luôn nè các mom ơi. Để có món này nguyên liệu chính không thể thiếu đó là bí đỏ, kế đó là bột hot cake, sữa chua, xoài.

Bí đỏ đem gọt vỏ, bỏ hạt và rửa sạch và bắt lên bếp hấp chín, khi chín lấy ra nghiền nhỏ và cho bột hotcake vào nhồi cho thêm ít sữa chua vào để bột không bị khô nhồi đến khi mịn là được nhé. Sau đó chia bột thành từng phần nhỏ và cán mỏng ra rồi cuốn lại cuộn nhẹ thôi đừng chặt tay quá thì bánh sẽ không ngon.

hình ảnh

Khi đã cuộn bánh xong thì quét lớp dầu mỏng lên trên mặt bánh và bỏ vào nồi chiên không dầu hoặc lò nướng, nhiệt độ mọi người tự setup nhé tại nầu mình thì mình để 170 trong 10 thêm 200 trong 5ph mọi người nha. Trong thời gian đợi bánh thì qua phần sốt nhé, dùng sữa chua còn lúc nãy vào và cho thịt xoài chín vào dầm nhuyễn( cho vào máy say cũng được nè) . Khi bánh chín chỉ cần bày ra rồi cho sốt lên, trang trí thêm 1 ít hạt chia ha lá bạc hà cho đẹp mắt cũng được nha. Bánh béo thơm vị chua chua ngọt ngọt từ xoài ăn cuống cực mọi người ạ