Các mẹ ơi mấy ngày nay em có vô tình đọc được một số bài viết nói rằng 2 tuổi trở lên là giai đoạn cực kỳ quan trọng, vì đây là lúc trẻ bắt đầu phát triển mạnh mẽ về nhận thức, đồng thời tăng mạnh khả năng khám phá thế giới xung quanh. Nghĩ đi nghĩ lại thì cũng đúng vì khoảng thời gian này con đã cứng cáp hơn rất nhiều, thích vui chơi chạy nhảy, gặp gỡ mọi người,… các kiểu chứ chẳng chịu ngồi yên như trước nữa rồi, chưa kể mai mốt con còn đi mẫu giáo, rồi vào lớp 1 nữa, toàn những cột mốc quan trọng thôi. Con tiếp xúc với nhiều môi trường mới như vậy nên em cũng lo lắm! Giờ chỉ biết ráng chăm bẵm cho con có đủ điều kiện tốt nhất, từ phương pháp giáo dục, môi trường sống cho đến nguồn dinh dưỡng xanh sạch,… để bé phát triển khỏe mạnh toàn diện, chứ nếu để lỡ cái gì chắc về sau sẽ tiếc lắm luôn.

Nghĩ vậy nhưng khổ nỗi em mới chỉ có 1 bé, kinh nghiệm chăm con còn rất gà mờ nên cũng chưa biết phải làm sao. Các mẹ thông thái cho em hỏi chăm con giai đoạn từ 2 tuổi trở lên mình có cần chú ý gì đặc biệt không ạ? Ai biết chỉ em với nhé em cảm ơn nhiều lắm!