Chăm sóc con cái luôn là vấn đề mà các mom luôn ưu tiên hàng đầu, bởi vì mỗi đứa trẻ sinh đều có tính cách và điều đó cũng sẽ có cách chăm sóc không giống nhau. Cho nên mỗi ngày đối với người mẹ như là một ngày học nhiều thêm kiến thức mới, học nữa học mãi là có thật mọi người ạ. Ngay tới cả con bạn em bây giờ mấy lứa rồi mà vẫn có nhiều cái cũng cần phải học để chăm con tốt nhất. Thật sự ai nói làm mẹ dễ lắm, chăm con nhàn vô cùng thì em nể thật sự đó ạ. Một vấn đề hôm nay em muốn bàn luận với mọi người chính là lâu nay em cũng nghe khá nhiều chị em bàn tán về vấn đề ăn sữa chua và dùng thừa nhựa để đút cho con ăn. Thật sự bản thân một người lớn như chúng ta đungn tới đồ nhựa cũng có nhiều thứ còn e ngại nói chi là những chị em đang làm mẹ sẽ không thể nào tránh khỏi tình trạng nghi ngại việc cho trẻ ăn sữa chua bằng thìa nhựa, bình thường khi chúng ta đi mua sữa chua ở ngoài cửa hàng, chắc chắn sẽ luôn được siêu thị cho các mẹ những chiếc thấy thìa nhựa để tiện cho việc sử dụng ăn hũ sữa chua bạn mua. Câu hỏi được nhiều mẹ thắc mắc nhiều nhất chính là việc chúng ta sử dụng chiếc thừa nhựa như thế thì có gây hại gì đến sức khỏe của con em chúng ta hay không? Hay dùng 1 lần 2 lần không vấn đề gì hay chỉ dùng lâu dài mới không tốt cho sức khỏe? Tuy nhiên em cũng đã tìm hiểu và đọc những thông tin từ các nhà nghiên cứu ở bên Mỹ chia sẻ về vấn đề mà các mom đang lo lắng, việc cho trẻ ăn sữa chua đúng cách là khi các mẹ để yên cho bé nhà ta ăn bằng thìa nhựa, và nên tránh việc sử dụng loại thìa inox. Có thể động tơi đây sẽ có nhiều mẹ sẽ thấy có vẻ buồn cười nhưng đúng đấy các mẹ nhé! Tuy không gây mất chất, hay ảnh hưởng gì đến việc giá trị dinh dưỡng của hũ sữa chua, nhưng thìa inox sẽ làm giảm hương vị ngọt, thơm của sản phẩm. Chính vì thế mẹ cứ yên tâm cho bé ăn sữa chua bằng thìa nhựa nhé.