Sau sinh các mẹ ăn uống kiêng khem thế nào ạ. Mình nghĩ chắc các mẹ cũng như mình thôi, nếu mẹ nào mổ thì kiêng đồ nếp, ăn rau muống, ăn trứng trong tháng đầu. Kiêng mấy thứ vậy còn lại là ăn móng giò hầm đu đủ hoặc hoa chuối đúng không ạ. Các mẹ sau sinh có ăn chân giò hầm mỗi ngày không. Mình thì không biết thế nào, ngay từ lúc mình sinh e bé sữa của mình cũng không nhiều lắm, nên mỗi ngày mình đều bị ép ăn chân giò hầm.

Có lúc thì hầm với đu đủ xanh, có lúc hầm bí đao hoặc bí đỏ. Mình càng ăn thì càng thấy sữa giảm đi chứ không tăng như nhiều mẹ vẫn nói. Nay mình mới nghe mọi người nói rằng ăn chân giò nhiều quá lại gây giảm sữa mình không biết có đúng không nữa. Vì vậy qua bài viết này mình cũng muốn chia sẻ để các mẹ nếu có ít sữa mà ăn nhiều chân giò quá cũng không tốt đâu nhé.

hình ảnh

Cũng có thể là do cơ địa mình nữa đấy. Ngoài ăn chân giò thì mẹ có thể uống chè vằng cũng kích sữa đấy. Nếu mẹ hút sữa thì cũng nên hút theo cữ và đúng giờ nhé, như vậy lượng sữa tiết ra nhiều hay ít đây cũng là nguyên nhân. Mẹ nào ăn nhiều chân giò mà không vào sữa thì mẹ chỉ có mập lên thôi ah. Các mẹ đang trong tình trạng ít sữa thì cũng nên để ý xem có phải là nguyên nhân này không nhé. Mình rút kinh nghiệm ở mình ra muốn chia sẻ cho chị em mình. Chúc các mẹ khỏe mạnh, luôn bình an nhé.