Ở đây chắc các mẹ cũng đã từng hỏi là tại sao mẹ ăn uống đầy đủ mà vẫn ít sữa đúng không ạ. Bài viết này mình cũng muốn tâm sự từ chính bản thân mình để các mẹ chú ý tránh vấp phải như mình nhé. Mẹ ăn nhiều mà vẫn ít sữa có rất nhiều nguyên nhân mẹ xem có phải mẹ ăn phải thực phẩm làm ít sữa không nhé, như bắp cải chẳng hạn. Mẹ ăn với số lượng ít thì không sao chứ mẹ ăn nhiều cũng gây cản trở việc kích sữa đấy nhé.

Mẹ bị vậy thì nên kiểm tra lại, với lại sữa cũng tiết theo nhu cầu, con mà ti mẹ ít thì sữa cũng về ít đấy nhé. Hoặc con ti liên tục vừa không tốt cho con mà mẹ đến cữ muốn vắt thì lại không còn sữa đấy. Nên tạo thói quen cho con ti đúng giờ và mẹ muốn vắt thì cũng nên đúng cữ nhé. Mẹ vừa nhàn mà con cũng không rịt hơi mẹ nhiều ah. Các con tạo thói quen từ nhỏ ngoan hay không cũng là do mình dạy dỗ đúng không các mẹ, mẹ không muốn vất vả vì con nên rèn cho con nhé.

hình ảnh

Mẹ ăn nhiều mà sữa vẫn ít mẹ cần theo dõi những nguyên nhân trên nhé. Những nguyên nhân trên không phải mà lâu ngày vẫn vậy mẹ nên đi khám xem tuyến sữa tiết ra của mẹ có sao không nhé. Qua bài viết này mình cũng viết để các mẹ nên chú ý xem mình nguyên nhân do đâu mà ít sữa đi hẳn nha. Chúc các mẹ thành công, khỏe mạnh và hạnh phúc. Các con hay ăn chóng lớn, bình an, ngoan ngoãn, thông minh trí tuệ, chịu ăn chịu chơi nhé.