1/ Chào bác sĩ, tôi năm nay 55 tuổi, hiện tại tôi đang gặp tình trạng da trên mí mắt bị chùng xuống, chân mày bị hạ xuống, mặc dù tôi vẫn thường đi massage, sử dụng kem dưỡng da nhưng vẫn không cải thiện được. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi, có cách nào để giúp vùng mắt của tôi cải thiện hơn không?

Trả lời: Chào bạn, qua miêu tả của bạn, tôi thấy da bạn đang trong tình trạng lão hoá, đó là các dấu hiệu của lão hoá da như là chân mày thấp xuống, bị chùng nhão da. Bạn Massage thường xuyên giúp máu huyết lưu thông và da săn chắc hơn, việc này rất tốt cho làn da.

Tuy nhiên, để giúp da được cải thiện hơn, bạn có thể sử dụng công nghệ Ultherapy ứng dụng sóng siêu âm hội tụ, để không ngừng nâng cơ & làm săn chắc vùng da lỏng lẻo mà không cần phẫu thuật, không tốn thời gian nghỉ dưỡng sau điều trị, được chứng minh bởi cục Quản lý Thuốc & thực phẩm của Hoa Kỳ (FDA) cho việc nâng cơ, săn chắc da vùng cổ, cằm và chân mày.

Bạn có thể sắp xếp thời gian để đến gặp bác sĩ khám da và tư vấn về tình trạng da hiện tại và có phác đồ điều trị thích hợp. (quá trình khám da và tư vấn hoàn toàn miễn phí).

(Tư vấn bởi Bác sĩ chuyên khoa da liễu Orient)

2/ Chào bác sĩ, công nghệ Ultherapy thích hợp cho người độ tuổi từ bao nhiêu, hay có dấu hiệu như thế nào mới có thể dùng Ultherapy. Phương pháp này có an toàn không?Có ảnh hưởng đến sức khoẻ và bị tác dụng phụ gì không?

Trả lời: Chào bạn, công nghệ Ultherapy thích hợp cho những khách hàng khi bước vào độ tuổi da bị lão hoá, đang gặp những tình trạng bị lão hoá như: da chùng nhão, da lỏng lẻo, chảy xệ, kém săn chắc,.... Phương pháp này sử dụng sóng siêu âm hội tụ tác động từ trong ra ngoài để nâng và làm săn da mà không cần phẩu thuật. Ultherapy xuyên qua bề mặt da, đưa năng lượng siêu âm vào đến độ sâu 4.5 mm bằng với độ sâu của phẫu thuật nâng da, có tác dụng kích thích sản sinh collagen và elastin mới.

Loading interface...

Phương pháp này được FDA chứng nhận là an toàn, không ảnh hưởng đến sức khoẻ và hiệu quả trong việc điều trị nâng cơ và căng da.

3/ Chào bác sĩ, tôi năm nay 45 tuổi, cũng thường xuyên đi chăm sóc da, đắp mặt nạ, nhưng dạo gần đây, tôi thấy da bắt đầu có dấu hiệu hơi chùng xuống, có nếp nhăn. Vậy cho tôi hỏi, tôi có thể dùng công nghệ Ultherapy để giúp da săn chắc hơn không?

Trả lời: Chào bạn, ở độ tuổi trung niên, da đã có những dấu hiệu lão hoá. Da chùng nhão, có nếp nhăn là các dấu hiệu dễ thấy nhất của tình trạng lão hoá da. Công nghệ Ultherapy có thể giúp bạn cải thiện được tình trạng này, giúp da săn chắc hơn nhờ sóng siêu âm tập trung vi điểm tác động từ trong ra ngoài để nâng cơ và săn chắc da mà không cần phẫu thuật. Năng lượng sóng siêu âm giúp kích thích sản sinh collagen hàng ngày, vì vậy sau 2-3 tháng, bạn sẽ thấy làn da được săn chắc hơn, ít nếp nhăn hơn, và cải thiện được các đường nét khuôn mặt. Sự cải thiện sẽ kéo dài đến 6 tháng và duy trì làn da tươi trẻ từ 1-2 năm.

4/ Chào bác sĩ, cho tôi hỏi công nghệ Ultherapy phải điều trị bao nhiêu lần. sau khi thực hiện xong liệu trình điều trị, tôi có cần phải kiêng thực phẩm gì, và phải nghỉ dưỡng trong vòng bao nhiêu lâu?

Trả lời: Chào bạn, công nghệ Ultherapy là công nghệ giúp căng da, nâng cơ, chỉ 1 lần điều trị. Phương pháp này giúp loại bỏ các sợi collagen già cỗi, kích thích sản sinh collagen mới. Sự cải thiện rõ nét bắt đầu sau khoảng 1 tháng và tiếp tục phát huy tác dụng trẻ hóa từ bên trong đến 6 tháng và duy trì hiệu quả đến 1- 2 năm hoặc hơn sau khi điều trị. Vì vậy bạn nên quay lại theo định kỳ để bác sĩ kiểm tra tiến triển của làn da.

Sau liệu trình điều trị, da bạn có thể hơi đỏ nhưng hiện tượng này sẽ hết sau vài giờ. Bạn không cần kiêng thực phẩm nào, bạn có thể quay về sinh hoạt thường ngày và không tốn thời gian nghỉ dưỡng.

Loading interface...

5/ Chào bác sĩ, tôi năm nay 60 tuổi, da bị chùng nhão, chảy xệ, tôi muốn làn da được săn chắc hơn, nhưng sợ phẫu thuật thẩm mỹ gây đau và nhiều biến chứng, không an toàn. Vậy có phương pháp nào giúp da săn chắc, không bị chảy xệ mà không cần phải phẫu thuật không thưa bác sĩ?

Trả lời: Chào bạn, bạn có thể sắp xếp thời gian để đến gặp Bác sĩ khám da và tư vấn về tình trạng da để bác sĩ biết rõ hơn về da của bạn và có phương pháp điều trị thích hợp. Qua miêu tả về da ban đầu của bạn, tôi thấy rằng da bạn đã bị lão hoá nhiều, không còn sự đàn hồi.

Vậy bạn có thể chăm sóc da định kỳ theo hướng dẫn của bác sĩ kết hợp với massage mặt hàng tuần. Ngoài ra, có thể bác sĩ sẽ chỉ định sử dụng công nghệ Ultherapy dùng sóng siêu âm hội tụ giúp nâng cơ, căng da một cách tự nhiên mà không cần phẫu thuật, an toàn và hiệu quả đã được FDA chứng nhận. Làn da sẽ được săn chắc, mịn màng và đàn hồi ngay sau khi điều trị. Tiếp sau 2-3 tháng giúp bạn lấy lại sự trẻ trung và đường nét của gương mặt nhờ cơ chế loại bỏ các sợi collagen cũ, giúp sản sinh lượng collagen mới hàng ngày. Sự cải thiện này sẽ tiếp tục đến 6 tháng và được duy trì hơn 1 năm sau điều trị. Thân mến.

6/ Năm nay 50 tuổi, Tôi bị nọng cằm và đang không biết là nên dùng phương pháp nào để giúp giảm bớt nọng cằm mà an toàn và hiệu quả?

Trả lời: Nếu nọng cằm do lớn tuổi, chúng ta có thể điều trị bằng các phương pháp công nghệ cao không phẫu thuật như Ultherapy hay Thermage để kích thích tăng sinh collagen, giúp cho collagen bị chùng nhão gây nọng cằm được co chặt và đàn hồi, giúp vùng cằm được thon gọn trở lại. Hơn thế nữa, phương pháp này lại giúp làn da bạn tươi trẻ hơn và mịn màng, đàn hồi hơn. Bạn có thể mời bạn của mình đến trung tâm để bác sĩ có thể thăm khám trực tiếp để có chỉ định chính xác. Chi phí tư vấn hoàn toàn Miễn phí. Thân mến!

7/ Chào bác sĩ, sau khi điều trị bằng công nghệ Ultherapy, da tôi sẽ như thế nào? Có tác dụng ngay lập tức hay phải chờ thời gian là bao lâu và duy trì được trong bao lâu?

Trả lời: Chào bạn, sau khi điều trị bằng công nghệ Ultherapy, bạn sẽ cảm nhận được sự săn chắc và nâng cơ nhẹ, cảm giác da căng hơn. Vì cơ chế kích thích sản sinh collagen nội sinh mỗi ngày, nên sau 2-3 tháng, bạn sẽ cảm nhận rõ rệt sự săn chắc da, mịn màng, da có sự đàn hồi, cải thiện những đường nét của khuôn mặt. Và kết quả này sẽ còn tiếp tục tiến triển đến 6 tháng sau.

Hiệu quả duy trì được 1-2 năm, tuỳ vào tình trạng lão hoá da của mỗi người. Thân mến.

8/ Khi điều trị Ultherapy, có cần phải kết hợp với liệu trình chăm sóc da nào không?

Trả lời: Chào bạn, tuỳ thuộc vào tình trạng da của bạn như thế nào, bác sĩ sẽ tiến hành khám da kỹ càng để biết được làn da hiện tại của bạn đang gặp phải những vấn đề như thế nào và có phác đồ điều trị thích hợp. Việc điều trị bằng công nghệ Ultherapy chỉ 1 lần duy nhất, có kết quả thấy rõ từ 2-3 tháng, và kéo dài đến 6 tháng. Việc duy trì kết quả này có thể lên đến 1-2 năm và để đạt hiệu quả cao hơn, nếu cần thiết, bác sĩ sẽ có chỉ định điều trị thích hợp. Vì vậy, bạn nên đến bác sĩ để khám da định kỳ để duy trì làn da đẹp. Thân mến.

9/ Tôi đang gặp tình trạng da vùng mặt bị chảy xệ, dưới cằm da bị chùng nhão, có nọng cằm. Tôi năm nay 62t, bác sĩ có thể tư vấn cho tôi phương pháp nào giúp da được cải thiện hơn và chi phí là bao nhiêu?

Trả lời: Chào bạn, da bạn đang gặp các tình trạng của lão hoá da như chùng nhão, chảy xệ, không còn độ đàn hồi. Việc điều trị giúp trẻ hoá da hiện nay không khó, cũng khá đơn giản.

Loading interface...

Tại Orient áp dụng công nghệ Ultherapy tiên tiến được FDA công nhận trong việc điều trị trẻ hoá da, nâng cơ và căng da vùng mặt, chân mày, cổ và dưới cằm không xâm lấn, Ultherapy dùng sóng siêu âm để kích thích sản sinh collagen mới và elastin ở dưới da, hiệu quả là nâng và làm săn chắc mô dưới da mà không cần thời gian nghỉ dưỡng.

Chi phí sẽ tuỳ thuộc vào vùng điều trị, số line sẽ sử dụng. Vì vậy, bạn có thể sắp xếp thời gian đến gặp bác sĩ khám da để chuẩn đoán cụ thể hơn. Thân mến

10/ Chào bác sĩ, được biết Ultherapy là phương pháp giúp nâng cơ, săn chắc da. Da vùng cánh tay, ngực, bụng của tôi bị nhăn, nhão, tôi muốn được da vùng này được săn chắc hơn. Vậy tôi có thể dùng phương pháp này cho vùng ngực, bụng và cánh tay không?

Trả lời: Chào bạn, Ultherapy là một công nghệ mới sử dụng sóng siêu âm tập trung vi điểm, có hiệu quả tốt trong việc điều trị trẻ hóa và săn chắc da một cách tự nhiên mà không cần phẫu thuật. Nhờ vào cơ chế kích thích sản sinh collagen mới và elastin ở dưới da, hiệu quả là nâng và làm săn chắc mô dưới da mà không cần thời gian nghỉ dưỡng giúp làn da được săn chắc từ từ. Công nghệ này cũng đạt hiệu quả cao cho các vùng da bị lỏng lẻo như vùng mặt, vùng ngực, bụng hoặc cánh tay.

Bạn có thể tham khảo thêm công nghệ Ultherapy:
http://orientskin.com/vi/cong-nghe/161-cong-nghe-ultherapy