Năm nào nhà mình cũng lên kế hoạch tìm chỗ ăn uống/ địa điểm để đi dạo Noel/ tết tây. Mình nghĩ nhiều người cùng có nhu cầu như mình. Mình mong các mẹ đóng góp danh sách sớm để có thời gian chọn lựa nha.

Mình mở hàng bên khu vực Phú Mỹ Hưng trước. Do nhà mình bên Quận 4, đi qua PMH tiện. Năm nào cũng qua có phố trang trí Noel hoặc đi ngắm quán xá cũng vui, cũng đẹp. Khu hồ bán nguyệt luôn là điểm đến với cầu Ánh Sao, Cresent Mall. Không cần dò la cũng biết có nhiều chương trình hấp dẫn. Ai dò la chi tiết thì loa lên cho mọi người biết nha.

Về ăn thì mình copy được 1 số thông tin từ báo và bản thân mình vừa rồi có ghé 1 chỗ ăn (tình cờ) và có hỏi được là ở Charm Cham.

(Hình lấy từ báo Thegioinguoinoitieng.vn)

(Hình lấy từ báo Thegioinguoinoitieng.vn)
Nhà hàng này làm theo phong cách International, chứ không riêng gì 1 phong cách Âu nên đồ ăn trải khắp các gian phòng choáng ngợp luôn. Hôm mình đi ăn là ngày thường đã thấy nhiều lắm rồi, mỗi gian là 1 quầy đồ ăn theo phong cách riêng như Thái, Nhật, Âu, Việt,... Đặc biệt là quầy tráng miệng hơi bị nhiều màu sắc và phong phú. Rất hợp cho kẻ hảo ngọt như mình. Do mình lo ăn nên không chụp quầy tráng miệng. Thật tiếc quá!

Giá từ 800.000 VND++/người lớn và 400.000 VND++/trẻ em ( Bao gồm Rượu vang hảo hạng Argentina, Tiger Draught) Hôm mình đi là 1tr2. Thấy bằng giá bình thường với bên Legend. Lát mình có việc gặp khách hàng bên Legend, mình sẽ ghé qua hỏi và cập nhật tiếp nha.

Sau đây là 1 số ảnh mình chụp trong buổi ăn. Mình lo ăn nên chụp không nhiều đâu. Các mẹ thông cảm nha.

webtretho(
Phi lê cá lóc làm món gì k biết nữa muh có trang trí nguyên con hoành thiệt)

webtretho

(
món này chụp vậy thôi chứ k ăn vì nhiều quá, ăn tới đây k nổi nữa)

webtretho

(
chời ơi, BBQ đó, đẹp mún xễu)

webtretho

(
hải sản: hàu, tôm, cua, bạch tuột

hôm mình ăn thì tôm rất ngon, bạch tuột ok, cua k ngon lắm, hàu thì mình đòi ăn mà mấy anh chỉ chỉ qua quầy khác, kiếm k có nên mình k ăn luôn

ốc hương k ngon)

webtretho

(đẹp quá nên chụp chứ mình không ăn haha... Phải lựa đồ xịn ăn chớ)

webtretho

(
Quá trời muối mà mình cũng k biết dùng làm j. Mình chỉ nghĩ... cái này tẩy tbc dc k ta. Nhớ spa quá! Lâu rồi k đi!)

webtretho

(Hàu đó trời quơi... mí ng ăn sống dc đảm bảo thích mê luôn)

webtretho

(
tủ rượu hoành tráng mà chụp lên bị choá)

webtretho

(Chẹp chẹp... sò lông... Hình này chụp bên khu vực món Thái)

webtretho

(
Bạch tuột khu Thái làm khá ngon nha.
Nói chung ở đây làm phong cách international và chia khu vực ẩm thực theo từng gian nên rộng lắm, mình chụp k nổi)

webtretho

(Chỗ ngồi)

Hết hình rồi hihi... Mong tiếp tục nhận được các đóng góp khác nha các mẹ!