Thật sự thì ví như bạn đang đắn đo và chưa biết làm thế nào để sắm được 1 quán cafe ưng ý ở Bình Thuận mà không cần mỏi mắt kiếm tìm hay là tốn hàng lít xăng để đi từng quán và với thể tốn hơi phổ biến nước miếng để hỏi thông tin từ bạn bè, điều này quả thật khó khăn, thì bữa nay có mục tiêu của bài viết này chúng tôi Không Sợ Lạc sẽ giúp bạn kiếm tìm những quán cafe ưng ý nhất Bình Thuận. Hãy cộng chúng tôi theo nhiều năm kinh nghiệm bài viết Top 10 quán cafe view đẹp, yên tĩnh ở Bình Thuận này để tìm ra các quán yêu thích nhất nhé.

Ông Bà Bích Café

Địa chỉ: 66/1 Hải Thượng Lãn Ông, Phú Trinh, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận

Lần đầu thì mình cũng được bạn giới thiệu đến quán này, và theo địa chỉ kiếm tìm hoài không ra sau này hỏi người dân thì mới đến được, sự thực là quán này hơi khó mua nhé những bạn đối sở hữu những bạn mới tới lần đầu thì thật sự là gian nan.

hình ảnh

Mình nhận xét phần ko gian, thì ko gian của quán hơi là tuyệt vời,rất thoáng mát và sảng khoái, cảnh đẹp mê li luôn, bàn ghế thì được chủ quán sắp xếp trên những sảnh bậc thang trông rất sang trọng lắm luôn đó,theo như phong thủy thì đây đúng có phong cách của một ngọn đồi cao và lớn trông thấy.

Không gian cũ kỹ thượng cổ tạo cảm giác hơi lạ. Quán với “quàng thượng” hơi dữ dằn đó, cô chủ quán bảo chỉ cho sờ đầu và lưng thôi, còn ko khi nào mặt cũng xị xuống. Đồ uống ngon.

Khi tới quán mình thấy thích không khí ở đây cự luôn vừa trong lành, thanh mát nhờ hệ thống cây xanh của quán che rợp quán nên vừa với lại ko khí ngẫu nhiên vừa mát mắt cực kỳ dễ chịu.

Khi vào quán mới được cở tầm 10p là chuyên dụng cho với đồ ra ngay bắt buộc mình kiểm tra quán khá nhanh nhẹn và nhiệt tình, chu đáo, sạch sẽ. Chất lượng nước thì uống cũng tương đối rẻ và giá cả cũng bắt buộc chăng, không đề cập điêu nhé các bạn. Sau lần đầu khó khăn nhưng được mẫu ko gian mình thích buộc phải mình thường hứa hẹn bằng hữu đã tới đây khá rộng rãi lần để tận hưởng không khí thảng hoặc mang ở chiếc đất bình thuận này.

TA COFFEE

Địa chỉ: 240 Thủ Khoa Huân, Phú Thuỷ, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận

Tình cờ biết tới quán trong buổi trưa nhông nhông bên cạnh đường thôi, quán này tình ra thì nằm ở ngay mặt đường, siêu là dễ chọn và thuận tiện vận động nữa, hôm ấy thấy tiện lợi buộc phải ghé vào luôn á chứ.

hình ảnh

Giá cả thì tương đương mà chất lượng nước thì khỏi bắt buộc bàn nữa uống ổn hơn nhiều quán khác, cùng đẳng cấp với các thương hiệu trà sữa khác ở Phan Thiết á (hy vọng ko lên giá ?) để mình còn sở hữu cơ hội thưởng thức nữa hihi.

Mình thì cũng lâu lâu đi dạo rồi thấy ưng í thì vào thôi phải cũng không rành về như nào là nước ngon xuất sắc hay là đúng chuẩn mực cả mà lại được mẫu là thấy năm loại mình kêu phải chăng nhất cũng thuộc dạng dễ uống chứ ko gắt gao gì cả, mà lại mình uống được thì chắc những bạn uống được ko gì khó cả, ly matcha blended và caramel gì đó thì mình vội quá cần cũng quên luôn rồi vị cũng tương đối hay (hay hơn những quán khác ở PT ).

Ở đây với cái ko gian quán duy nhất là mình cực kì thích luôn, ở phía bên trong cực kỳ xinh đẹp và cực kì thoải mái phải cực kỳ là yêu thích mang mình, chủ quán ở đây thì mình thấy cũng với vẻ chịu khó đi lựa tranh treo tường tới những ly trà nhỏ nhìn lạ mắt nhưng cực kỳ đẹp nhé những bạn.

Thật sự mà kể thì đây là điều độc nhất vô nhị khiến mình hơi buồn là gọi 6 ly mà dùng cho thiếu mất 1 ly của mình ko hiểu sao nữa, cơ mà khi sau những anh, chị đã xin lỗi hơi thân thiện buộc phải mình cũng không mang nói gì cả và nhắc chung quán rẻ cho phải xí xóa nhé hehe, hứa các bạn lần sau B-).

1985 Café – Bình Thuận

Địa chỉ: 8 Hoàng Hoa Thám, Phú Thuỷ, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận

Hiện tại là mình đang ngồi vừa uống nước vừa review cho các bạn tại quán đây nè, hầu hết người nhớ ghi nhận tấm lòng của mình nhé haha.

hình ảnh

Vì bữa nay đặc thù là ngày 30 cần quán rất đông luôn, mình cũng ko biết sao lại có sự kiện như này nữa nè.Tuy quán với hơi đông một xí nhưng dù vậy viên chức phục vụ vẫn mô tả đẳng cấp của mình như những quán cafe to vừa rất nhanh nhẹn còn bắt chuyện mang khách và giới thiệu menu vô cùng sôi động. Mình cũng đánh giá luôn về phần giá cả, khá là hợp lý, còn hơn mình mong chờ đối với ko gian và chỗ ngồi như thế này thì hết sức là xuất sắc rồi.

Nay thì trời cũng hơi là gắt nên tranh thủ làm cho ngay ly bơ dầm nhưng ăn vào trông ăn khá béo và ngậy người, mình thì ko hảo ngọt cho lắm nên cũng khiến cho nữa ly xong thôi. Chanh dây sữa thì ngọt ngào mê ly làm cho con bạn mình cứ khen hoài, chua chua của chanh dây nè,rồi còn béo béo của sữa đặc nữa, nó nói v đó ai mà k thèm huhu. Sữa chua thì cũng như mọi quán khác, tương đối là phổ thông. Chanh dây của mình thì chua đúng ý luôn, cần tương đối là hài lòng tuy là có phần ê hết răng.

Nhân viên thân thiện, hòa đồng sườn cảnh cổ điển cực kỳ beautiful. Đồ uống rất ngon và bồi bổ rất healthy. Quán tuy đông nhưng được quán có wifi mạnh, lướt web thoả thích luôn,đặc biệt ở đây còn có mấy góc cho trẻ con vui chơi, bắt buộc khá thích hợp cho gia đình tụ tập cũng như những trẻ hay thích nô giỡn mà phụ huynh không bắt buộc giữ.

Khoa Cafe

Địa chỉ: 182 Thủ Khoa Huân, Phú Thuỷ, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận

Quán nằm 2 mặt tiền phải thiết kế cũng siêu ấn tượng sở hữu tông màu chủ đạo là vàng đen. Khu giữ xe nằm ở vỉa hè đối diện phải ko thúc đẩy phổ biến đến khuôn viên của quán.

hình ảnh

Các khu vực của quán được chia ra như: khu vực hút thuốc, khu ghế cao bọc bên cạnh quán để hít thở thoáng đạt và ngắm phố dễ dàng, khu vực phòng lạnh cho những ai thích yên ổn tĩnh, đặc biệt sở hữu cả khu pha chế được thiết kết ngay góc cửa vô của quán để thực khách sở hữu thể chiêm ngưỡng.

Giá thức uống của quán cunhx ở mức vừa tầm, nhà vệ sinh nằm cuối quán sạch đẹp được chia khu nam/nữ phương pháp điệu. Nhân viên dễ thương, nhiệt tình, điểm trừ của quán là không bán thức ăn.

Katie’s Coffee House

Địa chỉ: 117 Nguyễn Đình Chiểu, khu phố 1, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận

hình ảnh

Hôm đấy mình và bạn khởi đầu đi đến quán mình và bạn gọi 1 cafe sữa đá ly cao, sau 1 lúc thì đã có cafe sữa uống, phải mình kiểm tra tốc độ phục nhanh khiến cảm giác cực kỳ là lặng tâm,và lúc ấy mình cũng sở hữu gọi 1 lipton sữa đá nhìn màu vàng nâu rất nhạt, giống như lá chè miền bắc mà mình thường uống vậy đó.

Quán nhỏ, xinh, sắp xếp gọn gàng. Máy lạnh vừa đủ. Toilet sạch sẽ. Nhân viên khá thân thiện và dễ chịu. Đồ uống ngon và tương đối miệng.

Hôm đó phải nhắc là đồ uống khá lạ và ngon cực kì luôn, khiến mình cứ với cảm giác lâng lâng mãi ko thôi. Về phần ăn vặt của mình và bạn thì gọi chung  là 1 bò lúc lắc, một beefsteak đều mang khoai tây chiên, bơ, thịt bò mềm mại cũng có khi đó, thấm ướp cực kì luôn, khoai tây tươi và giòn ngon lắm luôn á, đề cập đến là thèm chảy nước miếng nè hehe.

Cafe Nội Phủ – Bình Thuận

Địa chỉ: Xuân An, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận

Ai ya thật sự thì cũng ko sở hữu gì cả, nói chung là rảnh quá cần hàn huyên rồi sau đấy review cho các bạn 1 vài quán trong dịp nghỉ lễ vừa qua mình đã đi qua.

hình ảnh

Nói chung là được nghỉ lễ tới 4 ngày mình cứ tưởng về Phan Thiết ăn, chơi xong rồi ngủ chứ không biết khiến gì cả, rồi khởi đầu ngủ xong rồi ăn chứ biết khiến gì đâu. Tự nhiên đâu đâu con bạn thân nó lên cơn hay sao á gửi cho mình đến mấy chiếc hình của quán nhỏ này buộc phải mình thấy lạ và nó cũng lên tiếng rủ mình đi thử phải mình cũng đi luôn haha, thật sự thì mình ko ngờ đến nó lại sở hữu cảm giác lý tưởng ông mặt trời như thế này luôn á, tuy quán với ko gian quán thì bé bé thôi nhưng bên trong thì xinh xinh, lung linh ảo mộng lắm luôn í ; còn về phần thức uống thì thôi các bạn miễn bàn giùm nhé,hơi bị ngon luôn á nha.

Mình cũng quan sát thì thấy chị chủ quán ở đây nè mình thấy loại cách vừa đề cập chuyện vừa xinh xắn sao đâu luôn á mà còn lịch sự vô cùng luôn vậy à. Túm loại tai lại là ” Đẹp, Ngon, Sạch”. Thật không uổng công đi 1 chuyến hihi.

Color Me Coffee & Tea Phan Thiết

Địa chỉ:  Đường Nguyễn Gia Tú, Phú Thuỷ, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận

Color Me Coffee & Tea Phan Thiết là điểm dừng chân nghỉ ngơi, ăn uống thích hợp có giá cả bình dân cho toàn bộ du khách khi đến với Phan Thiết, phổ biến loại thức uống, món ăn mặn và chay đa dạng. Nhân viên phục vụ thân thiện.

hình ảnh

Mình cũng thử qua nhiều món rồi các món ăn ở đây vs giá không hề đắt 1 xí nào cả  – Mà đặc thù là quán cũng sở hữu luôn cơm trưa văn phòng đúng “menu cheap” nha các bạn, vô cùng ngon ó :)) Mình thật sự đã ăn sushi ở nhìêu nơi rồi, mỗi nơi thì được chủ quán mỗi cách trang trí khác nhau.. Nhưng vs Love Sushi thì hehe..

#quancafeviewdep #cafeganday #quancaphedep #colorme