Loay hoay nghỉ buổi chiều đi đóng tiền học cho con, tự nhiên thấy dạo này trời nóng kinh khủng khiếp luôn ấy, đi trên đường mà cứ muốn cháy da cháy thịt luôn. Mệt quá nên ghé đại một quán bên đường huỳnh thúc kháng mua một ly trà dâu. Tại bình thường mình thích cái gì đó chua chua ngọt ngon nên thường chọn những thức uống như vậy, ơn trời quán này làm đúng như cái vị mình mong muốn. Vì mình không uống đường nhiều nên khi thấy dâu đã ngâm đường rồi thì có dặn là cho chút tắc vào cho nó chua chua và không đường. Trời ơi thật là tuyệt cú mèo luôn mọi người ạ. Uống vào những ngày trời nắng nóng thì ta nói đã khá là một chuyện nhai dâu vui miệng nữa là chuyện thứ 2. Ngồi thêm chút xíu thì nghe bảo ỏ đấy cũng có các loại về trà sữa phô mai gì đó cũng là món được nhiều người chọn, nhưng mình no quá rồi nên cũng không chọn món này. Giá cả thì nói thiệt với một địa điểm ngay quận 1 trung tâm thành phố như thế thì khỏi bàn khoảng 25k cho size vừa . Quán này phù hợp với các bạn trẻ hơn còn mấy người trung niên như mình thì chắc cũng ít nhưng mà nó ngon các bạn nên thưởng nha