⛔Du nhập từ Đài Loan MÌ SÚP HÀU gây sốt vì độc lạ ‼️

———

Lượn lờ khu người hoa từ quận 11 đến q6 để kiếm món review thì chợt bạn mình gợi ý đến đây thử vì thấy hot lâu rồi mà vẫn chưa được ăn nên quyết định bữa nay thử luôn

Cách ăn của mì súp này cũng khá độc lạ, mình sẽ gọi phần súp hàu riêng và topping riêng, topping thích ăn nào gọi đó nhen, và có hơn 10 loại topping để lựa chọn á. Tụi mình đi 3 người mỗi người 1 tô gọi thêm mớ topping đủ thứ để thử mỗi thứ 1 chút nè. Giá 1 phần topping tầm 8-15k, mì súp hàu là 45k/phần nha, bill mình để cuối bài nè. 

Mì súp hàu nghe khá lạ hen, hồi đó nghĩ mì là mì súp là súp, tới giờ mới nghe mì có thể mix súp với nhau được luôn :)) Cọng mì siêu nhuyễn và mềm, nấu cùng vs súp đặc sánh ăn cũng khá thú vị nha :)) mà nghe nói cọng mì được nhập trực tiếp Đài Loan luôn đó, 1 phần súp mì được 5 con hàu, vị ăn khá lạ miệng với mình, với hơi nhạt xíu, ai thích ăn đậm đà thì thêm tương thêm giấm như mình nha. Topping siêu ngon đặc biệt là phá lấu vs trứng cút phá lấu, mai ghẹ vs cá viên trứng cá cũng ổn lắm nha. Mà kêu riêng vậy thì hơi tốn kém nên có các combo để tiết kiệm hơn nè. Các loại trà vs trà sữa uống cũng ổn lắm nhe, nhất là vào mấy ngày trời nóng đi đâu cũng cần rít miếng trà cho mát 

Quán có chỗ ngồi trong nhà vs bên ngoài, chiều tối ngồi ngoài siêu mát, mình ghé đến lúc 3-4h mà mát rượi không chút nắng, gió tấp muốn bay điện thoại luôn :)) 

Edit chút xíu: mình đi vs viết review cũng khá lâu rồi mà giờ mới post :(( Hiện giờ do ảnh hưởng dịch bệnh nên tạm thời quán chỉ nhận giao hàng qua app như Now nên ai muốn thử thì order về nhà ăn tránh dịch nhen mn ơi. 

———-

📍Mì Súp Hàu A Mao, 445 Gia Phú q6 (nằm trong chung cư Viva Riverside Q6) 

⏰ 10h30- 21h 

💸 súp: 45k/phần, topping: 8-15k

——-

hình ảnh