Dịp cuối tuần được chị đồng nghiệp tặng món quà (P/s: Mà trước khi tặng chỉ có nói quà này ông vui bà hạnh phúc) mà mình đâu có hiểu mô tê gì.

Xong nhận hộp quà thực sự hoa mắt bởi vẻ ngoài hết sức mê hoặc, đóng gói cực kì sang trọng, bao gần gũi với thiên nhiên...hihi...

Mình nói: Woa hàu! mà sao hàng này đông hả chị?

Cô ấy: Hàu Nhật em. Đông theo công nghệ Proton của Nhật - xử lý lúc hàng còn sống nên chất lượng trọn vị sashimi luôn. Chị dùng rùi mới sẻ chia cho em ah.

Mình: Trố 2 con mắt...em chưa biết sao nhưng nhìn bao bì là ưng rùi ah. Ăn như thế nào chị?

Cô ấy: Cực kì đơn giản cưng yêu! Xả dưới vòi nước khoảng 5-7p sau đó tách hàu, rửa sơ qua tô nước đá đã chuẩn bị sẵn để rửa sạch mài hàu (mảnh vụn bị dính trong quá trình tách). Sau đó quất thui em.

Mình: Ăn ko vậy hả chị?

Cô ấy: Lỗi tại chị. Sơ xuất quá...hihi...Hàu Nhật đặc biệt vị mặn hơn các loại hàu khác trên thế giới nên em đừng ăn với nước tương và wasabi nhé. Chanh vắt lên, xit 1 tí sốt tabasco lên...vị đẩy lên tới nóc.

Mình: Cuối tuần này chắc em ko ngủ =]]]

Mà thực sự ko ngủ được quý zị, chời ơi ta nói đỉnh của đỉnh luôn. Mình ko phải là tín đồ ăn sashimi nhưng thật sự choáng ngợp bởi em này.

Mê quá! nên dành hẳn thời gian viết bài review cho ẻm đây.

Cả nhà cùng thử nhé :)

hình ảnh