Em mắc chứng trầm cảm đã lâu, em ngưng uống thuốc vài tháng để dự định có baby. Thế nhưng đôi khi em vẫn rơi vào trạng thái lo âu, bồn chồn,bất an, suy nghĩ tiêu cực, đau đầu, đau cứng hàm... Có 1 chị giới thiệu và em đến BS Nam, nghe nói là rất nổi tiếng, thế nhưng em ko biết ntn, bs này còn khá trẻ, mở phòng mạch làm cả ngày và hiện tại ko làm cho 1 bv nào hết (nghe nói trước đó bs làm bv Chợ Quán). Em đã điều trị trầm cảm trong tg dài, uống thuốc triền miên, rất mệt mỏi và vô vọng vì BS ko cho em một cái mốc nào cả, cứ nói bệnh này phải uống lâu dài, có khi cả đời, thế nên khi em dự định có em bé thì em tự bỏ thuốc mà ko có ý kiến bs. Nhưng bây j nghe bác sĩ Nam nói nếu bệnh em chưa hoàn toàn ổn định mà có em bé thì rất nguy hiểm vì khả năng trầm cảm và loạn thần lúc mang thai và sau khi sinh là rất cao, và còn ảnh hưởng rất lớn đến đứa bé. Lúc mang thai mà bị thì kinh khủng lắm, e có thể tưởng tượng được... hixx. Em hoang mang lắm, có chị nào có người nhà hay đã từng điều trị ở BS Nam cho em và lời khuyên và nhận xét được ko? Em đang rất cần lời tư vấn từ các chị. Rất cảm ơn.