Các mẹ ơi, e có một người bạn học cấp 3, bạn ấy và vợ đi vào Nam làm công nhân, nhưng mới vào đến nơi được vài ngày do lao động vất vả, bạn em bị đột quỵ mất, do ko có tiền để đưa quan tài bạn e về quê ( tất cả chi phí đưa từ Bình Dương về Thanh Hóa hết 60tr cơ), nên người dân trong đó phải làm biển " Góp tiền đưa quan tài về quê", sau mấy ngày gđ bạn ấy ở quê vay mượn cộng với sự giúp đỡ của cộng đồng đã đưa được quan tài bạn ấy về quê chôn cất. Mình cũng có nghe đồn về cái chết thương tâm nhưng ko nghĩ đấy là bạn của mình, đến khi được bạn bè thông báo thì mới biết ( hic vô tâm quá). Khi bạn bè đến nhà bạn ấy đi viếng chứng kiến hoàn cảnh gd bạn ấy mới thấy xót xa vô cùng: đường vào nhà bạn ấy cheo leo vách núi, đường đất lầy lộn, oto ko thể đi vào được, chỉ đi được xe máy nhưng cũng siêu vẹo, ngã ngược ngã xuôi mới vào được đến nơi, nhà bạn ấy ở sâu trong núi, gọi là nhà nhưng chỉ có túp lều tranh( Mặt trời chiếu xuyên qua được), trong nhà chỉ có 1 chiếc giường được kê bằng gạch, 1 tủ vải rách nham nhở là có giá trị ( mình có ảnh kèm theo), xót xa hơn vợ bạn ấy mới có 24t đang mang bầu bé thứ 2 được 2,5 tháng, bé đầu tiên năm nay 5t rồi. Bố mẹ già yếu nhìn xót xa lắm, khóa học cấp 3 của mình đã mở hẳn 1 trang faabook để quyên góp cho gđ bạn ấy https://www.facebook.com/groups/dtntth/?fref=nf, đây là đường link vào. Mình là 1 người bạn, mình ko biết làm cách nào giúp đỡ gd bạn ấy tốt nhất, mình rất mong được sự chia sẻ của cộng đồng WTT.