Bơi lội là một kĩ năng sinh tồn khi gặp phải đuối nước, với tình hình hiện nay ở việt nam nói chung và thành phố của chúng ta nói riêng thì tỉ lệ bé chết đuối chiếm rất nhiều tỉ lệ trên cả nước, vì là một tỉnh nămg ở ven biển nơi có địa hình du lịch hấp dẫn hàng ngàn khách du lịch từ mọi phương về hội tụ cũng là nơi xảy ra nhiêug vụ chết đuối của những em bé rất là thương tâm vì thế mà mình đã quyết định cho con học lớp bơi lội để giúp con ứng phó khi không may bị đuối nước.

Những lợi ích khi cho bé học bơi sớm

Bé nhà mình rất nhút nhát thậm chí là tắm rất sợ nước nên dù lớn rồi đi tắm mà vẫn khóc khổ thế các mẹ ak, thời gian đầu đi học bơi thầy giáo bơi rất vất vả vì con cố gắng thuyết phục con đồng hành cùng con quyết tâm cho con học bơi và tiếp xúc nước ở độ sâu phù hợp với lứa tuổi của bạn ấy. Sau một thời gian thì có thấy sự thay đổi của bạn ấy rất rõ ràng con có thể tự mình xuống nước mà không cần ai hỗ trợ và giúp đỡ bên phía thầy dạy cũng không cần tham gia, thấy sự cố gắng của con ngày một mẹ rất mừng và hạnh phúc.

Trong bản thân mình cũng sẽ bớt lo lắng phần nào đó khi con gặp duối nước thì con se biết tự xử lý cho mình và sẽ giúp ích cho các bạn không biết bơi khi bị đuối nước , các mẹ ak nên cho con mình học lớp học bơi sẽ giúp cho các con tự tin hơn khi mà gặp phải những tình huống bị đuối nước .