Hôm nay review sương sương sản phẩm #ủ_trắng_cafe cho a c gần xa được biết. L đã hy sinh tắm nắng cả tháng để test sản phẩm vs thấy hiệu Quả quá chừng. Tính giấu làm của riêng luôn nhưng do dạo này “bị dê” bởi con bạn đồng nghiệp vì da mịn vs thơm quá nên có ý tưởng viết bài review sp cho c e luôn hihi...

Sản phẩm mình đang xài có thành phần: 60% bột cafe tươi, bột ngọc trai, cám gạo, bột thuốc bắc, bột linh chi,... Sản phẩm có thể dùng cho da mặt vs body với công thức riêng biệt. Mình tiến hành test từ da body trước (chân -> bắp đùi-> toàn thân ) sau đó đến với da mặt. Da mặt cũng bắt đầu xài từ một phần nhỏ bên má sau đó là nửa gương mặt vs đến toàn gương mặt. Thấy ổn ổn không có vấn đề gì hết. Tiếp theo là chia sẻ vài công thức cho c e xa gần đây.

MỘT SỐ CÔNG THỨC SỬ DỤNG NHƯ SAU

1.Công thức CHỈ cho da BODY. Dùng cho DA CHÁY NẮNG, ĐEN SẠM, ĐEN SÌ. 3-4 thìa bột ủ trắng cafe + chanh (nhiều nhất là 1/2 quả nhé) + bia (nghe lạ ha mà hiệu quả lắm ak) + 3-4 viên vitamin E (mua ngoài tiệm thuốc cái rẹt). Trộn đều trong 1 cái bát con, massage ướt 5 phút sau đó để khô tầm 20 phút. Tắm kỹ qua bằng nước. Xong xuôi! Làm tuần 3 lần. Bye bye cháy nắng.

2.TRỊ MỤN. Ủ trắng + sữa tươi không đường. Tỷ lệ 1:1. Lưu ý sữa tươi k đường này xài 1-2 ngày hui nhé, nhớ để tủ lạnh k là bị phản tác dụng đó. Bôi lên da mặt 20 phút rồi rửa lại kỹ bằng nước. Trắng và mịn lắm nhé.

3.Phòng và trị RẠN DA (chắc nhiều c e sẽ cần). Ủ trắng + dầu dừa (dầu olive) + tinh bột nghệ + nước -> bôi lên chỗ rạn. Như topic trc mình có chia sẻ, rạn da hầu như là vết tích suốt đời, chúng ta chỉ có cố làm nó mờ đi hoặc màu trắng nhẹ nhìn qua camera k thấy là kỳ tích ùi nên mình test luôn lên chỗ đùi mà mình bị rạn lúc mới dậy thì. Kiên trì lắm, bôi bôi ok thấy cũng lặn lặn nhạt nhạt ấy. Hy vọng 1 ngày k xa là láng mịn luôn nhe. Hihi

TẠM KẾT:

Trước khi muốn người khác thương mình,thì mình phải yêu thương bản thân mình nha xị em ơi‼️

Trước khi muốn review sản phẩm nào cho c e thì mình phải test thử đủ lâu để biết chất lượng vs công dụng sp nè😋😋😋

Sp xịn xò mua nhiều được giảm giá còn được tặng mấy thứ linh tinh thích lắm nên c e nào muốn mua để lại comments vs sdt cho mình rồi đặt chung luôn nhé!!! Hoặc ai có chia sẻ gì thì inbox luôn nè!!!

Chúc cả nhà cuối tuần zuiiiii