Tôi hôm nay là ngày kết thúc kì thanh lọc cơ thể 12 ngày. 

Kể ra là tôi thấy trên mạng rất hot hit "thanh lọc cơ thể" xong tôi cũng tò mò và tra cứu thử. Thấy nó cũng hay hay nên làm theo.

Tôi đã nhịn ăn 12 ngày, chỉ uống nước, 2 hôm đầu tiên phải nói rằng nó đói cồn cào, bụng cứ phát ra các âm thanh. Chẳng lẽ lại bỏ cuộc. Ko đâu nha, tôi nghĩ rằng mình đi đến 48 tiếng ko ăn rồi thì cố đi chứ, ít nhất mình cũng đã cố gắng. Thế là tôi lại tiếp tục hành trình. Thật ra mấy video trên mạng nào là có người uống nước đường chanh, người uống detox, người chỉ uống mỗi nước trắng. Nên tôi cũng thử chứ, mấy hôm đầu uống nước đường chanh đá. Ôi mẹ ơi, có khi nó còn béo hơn lúc ăn cơm vậy, sau đó tôi uống nước xoài mà phải lọc cấn ra nha, rồi nước dưa, nước đường mật ong. Sở dĩ tôi uống ít nước trắng vì nó nhạt lắm, uống nước trắng thì tôi cứ có cảm giác não có con gì đó bò vào vậy. Cộng thêm vào đó tôi vẫn phải học, làm việc nên mỗi nước trắng ko thi thực dự là ko vực được mất. Rồi trường hợp xấu là ngất đi lại đến bác sĩ thế thì quá tội.

Mấy hôm đầu mỗi hôm tôi giảm một cân cơ. Tầm được 4 cân thì nó giữ nguyên đến hôm thứ 11, 12 là giảm hẳn thêm 1,5 cân nữa. Thế là tôi từ 55kg xuống còn có 49,5 kg. Thực sự thì tôi rất hạnh phúc luôn. Nhưng tôi biết là lúc mà ăn lại thì nó lại tăng nhưng bản thân phải cố kiềm chế nha. Làm sao để ko quá 51kg là ổn áp.

Lại nói về chuyện ăn uống, tôi đến mấy hôm thứ 8 thứ 9 trở đi là thèm ăn vô cùng muốn ăn lắm rồi, tôi cứ xem mấy vlog đồ ăn. Trời, ngon thế ko biết nữa. chuyện cứ tiêp diễn cho đến khi ngày 11, 12 cơ thể sẽ loại bỏ độc tố bằng cách đi vệ sinh nặng ra phân đen nha mn. Hơi kinh nhưng đó  là dấu hiệu của thành công rồi đó. Đi xong rồi nghỉ chút ta lại uống nước. Chạy! Chạy! Nước đó ra luôn đó. Các bạn cứ hình dung như này hệ tiêu hóa của mình sau bao năm cũng phải dọn dẹp bởi nó hiện rất bẩn, rất nhiều cặn ở trong các kẽ. Nên nước sẽ dọn sạch cả nó dội hết ra ngoài biến cơ thể trở nên sạch sẽ. 

Lợi ích của phương pháp thanh lọc cơ thể:

• Giảm cân
  • Dọn sạch cơ thể
  • Bỏ đói các tế bào ung thư
  • Sáng da, mịn da
  • ...

Đó là tất cả những gì lợi ích tôi đã có được khi áp dụng. Trên đây là những trải nghiệm ngắn gọn của tôi khi áp dụng pp thanh lọc cơ thể. Tôi rất vui khi thành công và tôi muốn chia sẻ cho mn biết và có thể thực hiện. Nếu các bạn thấy hứng thú thì nên tìm hiểu nha. Chúc các bạn thành công.