đối với chị em phụ nữ việc giảm cân là cực kỳ quan trọng bởi nhất dáng nhì da kho nào cũng muốn dáng đẹp da đẹp vẻ bề ngoài của mình được đẹp hơn. Tuy nhiên vì những điều này khiến cho chị em đang quá mong muốn đến việc thời gian giảm cân được rút ngắn đi. Nhưng cái gì cũng cần có quá trình của nó nếu bạn rút ngắn thời gian có thể dễ dẫn đến những tình trạng sau

1. giảm sức đề kháng : khi cơ thể bị giảm đi một lượng dinh dưỡng đáng kể sẽ khiến cho bạn bì giảm đi sức đề kháng trầm trọng, bởi điều này quá đột ngột sẽ không thích nghi được đối với tình trạng sức khỏe hiện có của chúng ta, để phòng tránh tình trạng này bạn cần xây dựng chế độ ăn uống phù hợp và giảm dần đừng nên bỏ hoặc nhin ăn để sức khỏe tốt hơn

2. Rối loạn kinh nguyệt: Việc giảm cân quá đột ngột có thể khiến tình trạng hormone trong cơ thể nó bị tăng giảm không kiểm soát được điều này làm cho chu kỳ kinh nguyệt của bạn không đều không đúng ngày hoặc có thể mất kinh trong vòng thời gian ngắn.

3.Cơ thể mệt mỏi: điều mà bạn cần làm đó chính là ăn uống đầy đủ 4 nhóm chất dinh dưỡng mỗi ngày, không cần nhiều chỉ cần đầy đủ chất là được. nếu bạn bỏ hoặc nhịn ăn để giảm cân sẽ khiến cơ thể bạn rơi vào tình trạng không có năng lượng để hoạt động trong 1 ngày dài

Trên đây là 3 tác hại khi bạn giảm cân quá nhanh, để có thể rút ra kinh nghiệm giảm cân thành công mà không ảnh hưởng đến sức khỏe