Chào các mom!

Mình là mẹ bỉm sữa của bé 16 tháng tuổi. Lúc mình hạ sinh em bé xong mình bị rối loạn chuyển hoá rất nặng mỡ nội tạng, cholesterol máu cao nội tiết tố thay đổi rất nhiều, ảnh hưởng nặng nề đến tâm sinh lý và chất lượng cuộc sống của bản thân khiến cho mình phải chịu rất nhiều áp lực. Có giai đoạn mình bị trầm cảm nặng, hay cáu gắt và trong đầu luôn có những suy nghĩ tiêu cực khiến bản thân rơi vào khủng hoảng và trở nên rất tàn tạ, thậm trí mình không còn cảm giác với bất kì ai nữa lúc nào cũng chỉ muốn yên tĩnh một mình và mình không biết nên làm gì trong hoàn cảnh sụp đổ như thế. May mắn thay lúc đó mình gặp được quý nhân biết được giải pháp chăm sóc sức khoẻ chủ động cải thiện được rất nhiều các vấn đề về sức khoẻ và tâm sinh lí không ổn định của mình, vừa có thời gian chăm sóc con và chăm sóc bản thân lấy lại được vóc dáng chỉ sau 3 tháng. Trong lúc đó mình nhận được rất nhiều lời khuyên từ 2 bên gia đình và bạn bè đặc biệt là chồng mình, dù trong hoàn cảnh nào thì anh ấy vẫn không bỏ rơi mình luôn đồng hành với mình những lúc mà mình khó khăn, tuyệt vọng nhất, mình cảm thấy bản thân thật may mắn được có được những người yêu thương quan tâm và lo lắng cho mình, lúc nào cũng sẵn sàng ở bên cạnh mình.

Lúc sau sinh mình tăng cân lên rất nhiều, trước lúc sinh chỉ có 50kg sau khi sinh mình tận 70kg, mình rất sốc vì sự việc này. Chỉ trong vòng 9 tháng mà mình tăng 20kg, đôi lúc nhìn mình trong gương mà bậc khóc. Và rồi mình quyết định tập luyện và ăn uống hợp khoa học hơn, thay đổi cách sinh hoạt hàng ngày của mình, các bạn nên thay đổi chế độ ăn uống theo thực đơn hằng ngày vừa có dáng đẹp mà lại đủ chất nhé.

Mình nhìn thấy nhiề chị em phụ nữ sau sinh hay bỏ bê bản thân mình vì có quá nhiều áp lực đè nặng lên vai. Giốnh như một con robot thời hiện đại. Phụ nữ không phải hơn nhau ở tấm chồng mà hơn nhau ở cách họ yêu bản thân mình. Cơ thể của mình mà mình còn đối xử tệ bạc thì mong ai có thể đối xử tốt với mình chứ. Nên chị em chúng ta dù trong hoàn cảnh nào cũng phải trở nên thật là xinh đẹp nhé.