Chắc hẳn đối với những người tập thể dục để cải thiện vùng bụng của mình không ai mà không biết đến bài tập Plank nằm sấp nâng người trong một khoảng thời gian . Tuy là bài tập thường thấy đối với nhiều người nhưng mình vẫn thấy có nhiều người vẫn bị những lỗi sai này. Cùng xem những lỗi sai cơ bản này nhé 

1. sai lầm về việc nâng mông quá cao hoặc quá thấp

Thường bạn sẽ thấy những người tập bài tập này có xu hướng nâng mông lên quá cao hoặc quá thấp để có thể đỡ xiết cơ bụng hơn, tuy nhiên mục tiêu của chúng ta khi tập bài tập này là có thể khiến cho cơ bụng của chúng ta được xiết lại để có thể tạo nên cơ cho vùng bụng của mình. việc bạn làm sai bài tập này đôi lúc ảnh hưởng đến xương sống của mình khiến mình đau lưng hơn sau khi tập đấy

2. sai lầm khi Tay không vuông góc với mặt sàn

việc để vai và khuỷu tay không thẳng hàng với nhau khi chúng ta nâng cơ thể lên sẽ khiến chúng ta không giữ được cơ thể trong một thời gian dài được, điều này khiến điểm tựa của bạn yếu đi dễ thất bại trong những giây đầu tiên. Vì thế khi tập bài tập này để giữ được thăng bằng lâu bạn nên để tay và khuỷu tay thẳng hàng và vuông góc với mặt đất

trên đây là 2 sai lầm mình thường thấy các bạn gặp phải khi tập plank để giảm mỡ bụng. Hy vọng với bài chia sẻ này sẽ giúp bạn sửa được những lỗi sai và tập đúng cách hơn cho hiệu quả với cơ thể nhé