Granola là một món ăn khá đơn giản trong cách sử dụng, bạn vô tư thỏa sức sáng tạo với món ăn của mình cùng granola đấy! Hãy xem một vài cách ăn granola sau đây nhé!

Áp dụng những cách sau để làm đa dạng hóa món granola của bản thân nhé:

Bạn hãy ăn nó như một món snack: Bạn có thể ăn vặt với granola mà không cần thêm hay trộn bất cứ loại nào khác. Việc này khiến cho món ăn vô cùng tiện lợi đấy nhỉ. Hãy thử chuẩn bị 1 gói granola bên mình, sẵn sàng giúp bạn vượt qua cơn đói bụng vào bất cứ lúc nào thôi.

Homemade granola with berries Free Photo

Kết hợp ăn với sữa tươi, hoặc sữa chua: Làm mới món granola với sữa tươi hoặc sữa chua llaf một ý tưởng không tồi để món ăn tăng phần thanh mát béo ngậy. Đặc biệt việc kết hợp này cung cấp cho bạn rát nhiều vi chất và dinh dưỡng đầy đủ cho cơ thể đó nhé. Tuy nhiên, granola là một món ăn dinh dưỡng và theo lối ăn uống lành mạnh. Chính vì thế, bạn cần chú trọng đến dinh dưỡng của mình, không sử dụng granola với các món ăn ngọt như sữa tươi có đường, sữa chua có đường hoặc mứt nhé!

Bowls of granola with yogurt, fruits and berries on a white surface Free PhotoNgoài ra bạn có thể ăn granola với trái cây hay smoothies: Cách ăn này rất thú vị khiến món ăn không bị ngán mà lại rất đẹp mắt bổ dưỡng nữa nhé. Cũng như vậy, với món sinh tố trái cây, thay vì 1 muỗng hạt chia rắc lên trên quá đỗi bình thường, bạn hãy thêm 1 muỗng granola lên trên ly smoothie của mình để tăng hương vị và cảm giác giòn giòn thật rất thích đấy!