Nếu như bạn nhìn ăn một ngày thì bạn sẽ cảm thấy cơ thể của mình như thế nào? Đương nhiên là sẽ không bao giờ chịu nổi những cơn đói rồi có đúng như vậy không? Bởi vì cơ thể con người bình thường sẽ không có ai nhịn đói nguyên một ngày như vậy được đâu, bởi vì như vậy có thể bạn sẽ rất là yếu ớt và không có sức lực để mà tập trung vào các công việc hay học tập được. Và có nhiều bạn đang có ý định giảm cân cho rằng việc nhịn ăn sẽ giúp cho chúng ta giảm cân tốt hơn, và giảm được nhiều ký hơn trong vòng một tuần hoặc một tháng. Nhưng suy nghĩ đó hoàn toàn là sai lầm, nếu như bạn đang có suy nghĩ đó trong đầu là chính bạn đang dần giết chết cơ thể của mình đấy. Hãy bỏ ngay cái suy nghĩ nhịn ăn mà giảm cân hiệu quả đi nhé, vì tôi tin chắc rằng nếu như một ngày thì bạn chưa kịp thấy mình ốm nữa là đã nhập viện rồi đấy. Nhịn ăn rất có hại cho sức khỏe, đặc biệt là những bạn vận động nhiều và làm việc hay học tập nhiều thì tuyệt đối đừng bao giờ nhịn ăn nhất là nhịn ăn sáng nhé. Bởi vì bữa ăn đối với chúng ta rất là quan trọng, nếu như mà không tiếp thức ăn vào người thì cơ thể của các bạn sẽ không có một chút sức lực nào cả, lúc đó mặt của các bạn giống như không có sức sống và làm việc vậy. Không ăn thì làm sao mà có sức để làm chứ đúng không?

Nếu như ai đang có ý định nhịn ăn sáng thì càng không nên nhé, bởi vì bữa sáng là bữa quan trọng nhất đối với cơ thể của con người, bạn có thể nhịn ăn trưa ăn tối nhưng tuyệt đối không bao giờ được nhịn ăn sáng nhất là những bạn đang đau bao tử mà còn nhịn ăn sáng nữa thì có nước đi chầu ông bà mà thôi. Nhịn ăn sáng rất là nguy hiểm tới tính mạng của con người, có rất nhiều người phải nhập viện bởi vì nhịn ăn sáng lâu dài rồi cho nên cách này các bạn tuyệt đối không áp dụng cho bản thân của mình nhé. Nếu như muốn bản thân mình giảm cân hiệu quả thì chúng ta có thể hạn chế ăn những đồ tinh bột, hoặc chúng ta ăn theo chế độ ăn kiêng Thì sẽ tốt hơn, bởi vì chế độ ăn kiêng sẽ đảm bảo cung cấp đầy đủ các chất dinh dưỡng cho cơ thể chúng ta, giúp cho cơ thể chúng ta lúc nào cũng căng tràn sức khỏe, mẹ không lo mệt mỏi vì chúng ta đã ăn đủ bữa nhưng theo chế độ ăn kiêng thì không bao giờ sợ béo luôn nhé. Vì vậy các bạn muốn bảo vệ tính mạng và sức khỏe của mình thì tuyệt đối không bao giờ nhịn ăn nhé.