Vì tầng 3 cũng hơi đầy rồi nên mình lập tầng mới, vì thời gian này đang rãnh với lại muốn nói với mọi người ít điều nên mình làm luôn một thể. ^.^

mình
xin trích lại y nguyên bài viết:

"
chào cả nhà!

e xin tâm sự thế này. E lấy chồng được 4 năm rồi, trước khi lấy chồng e cao 1m57 và nặng 43kg, sau khi lấy chồng (sau 1 năm thôi) k hiểu 2 vợ chồng tâm đầu ý hợp quá hay sao mà chồng tăng 13kg, e thì tăng từ 43kg lên 54kg.huhu(chưa có e bé nữa đấy)
:((:((
.Chồng e tăng thì ko sao,vì vốn dĩ anh cao mà ốm rồi nên tăng lên chừng đó thấy chuẩn hơn thôi. Thế là e sợ quá đăng kí đi tập aerobic, tập hoài chả thấy giảm cân (3 năm rồi) nó cứ giữ cân miết vậy thôi,e chán nản kinh khủng. Trong 3 năm e tìm đủ cách giảm cân uống nước chanh, ăn kiêng khem đủ kiểu, uống nước bí đao,...nói chung nghe ai nói gì là làm theo tuốt vậy mà nó chẳng giảm tẹo nào. Rồi cách đây 1 tháng e gặp vợ chồng bạn của chồng e ở Mỹ về thăm quê. Nhìn thấy chị ấy e phát thèm người gì mà đẹp từ đầu đến chân. Chị thấy e chị bày e kinh nghiệm và e làm theo và đã thành công như ngày hôm nay. Mấy chị làm theo thì nhớ kiêng trì nhak mn. Bí quyết của em là Thơm+chuối+cà chua. Không tốn kém nhiu nhak

1) Thơm mn bỏ cùi cắt nhỏ

2) Chuối chín tới (chỉ chuối móc thôi nha mn, ko làm chuối khác nhak) lột vỏ cắt khoanh rồi đem luộc cho thêm chút muối

3) Cà chua để nguyên vỏ cắt nhỏ hạt lựu

=> cả 3 thứ cho vào máy say, rồi say nhuyển làm 1 lần đủ ăn 1 ngày nhak

mình thường ước chừng thế này: 5 quả chuối, nữa quả thơm, 5 quả cà chua. Mn cho thêm nước vào cho dễ nuốt nha, ai muốn uống lỏng thì cho nhiều nước rồi uống như sinh tố vậy ak.dễ uống hơn,nuốt cái ực hết cho nhanh chứ sánh quá ăn thìa nhanh ngán.

Thực đơn 1 ngày của e:

+ Sáng: 6h em dậy uống 1 cốc nước chanh ấm cho thêm tí ớt bột, sau đó đi bộ nhanh 30 phút, về em nốc cạn 1 ly hỗn hợp đó

+Trưa: 1ly

+Chiều tối (5h) em tập bài tập của MC Kỳ Duyên ấy ạ, rồi lắc vòng 10 phút, rối nốc cạn thêm 1 ly nữa.

+Trước khi đi ngủ e uống 1 ly nước chanh ấm thêm tí ớt bột như buổi sáng ak

* e lê lết hết 20 ngày đó ak, nhớ uống nước đủ 2 lít 1 ngày nhé

Mọi người thấy thực đơn như thế này chắc mọi người nghĩ sẽ đói nhỉ, không đói đâu ak, rất khỏe và nhẹ nhàng là đằng khác, nó giảm toàn thân nhé. Còn da dẽ thì khỏi phải chê ak, trắng hồng lên rõ luôn ý ak.

Nếu trong lúc ăn kiêng mọi người có thèm món gì quá thì liệt kê ra những món mình thèm rồi bỏ kiêng 1 ngày đánh chén sảng khoái nhé,đảm bảo không ảnh hưởng gì cả, nhưng chỉ 1 ngày thôi nhé.hehe
:D

Đây là "thần dược" của ông tiến sĩ gì ở nước ngoài chị ấy nói mà e nhớ ko rõ. Nó chữa được nhiều bệnh lắm ak: dạ dày, gai cột sống, đặc biệt là các bệnh về tiêu hóa ak.

E chúc mọi người thành công có gì hỏi e, e sẽ chia sẽ tận tình ak"

Và mình xin nói thêm:

1) Ở đây chắc đa số mọi người cảm thấy công đoạn luộc chuối rất mất thời gian, vậy mọi người làm theo cách này nhé. Mọi người mua nguyên nải chuối tây về bóc vỏ hết và thái lát ( thái phân ra 1 trái là bao nhiêu lát đó) luộc 1 lần rồi để vào một hộp nhựa có nắp đậy để vào tủ lạnh khi nào ăn thì đem ra say thôi, vừa ko mất thời gian mà chất lượng cũng như vậy ạ.

2) Có mấy chị rất nản khi bị đứng cân, e xin nói rằng cái gì cũng phải cần kiên trì, biết là 2 ngày đứng cân dài như thế kỉ nhưng mấy chị chỉ cần đổi phương pháp thôi sẽ rất nản ạ. Rồi đâu lại vào đấy, và bao nhiêu công sức của mình đều đổ xuống sông xuống bể cả. Vì khi đứng cân là khi nó làm mỡ của mình nhão ra đó ạ.

3) Ở đây có nhiều chị mua dứa đắt nhỉ, 1 trái nhỏ mà 10k luôn cơ. E ở đây dứa rất nhiều và rẻ (5 trái 20k) , dứa rẩy nhỏ xíu mà mộng nước rất ngon ạ, đặc biệt rất ngọt ko chua. Tính ra vậy thì phương pháp này với mấy chị đắt đỏ rồi.Cái này thì e ko biết giúp sao ? Mua nhiều e còn mua giúp được chứ mua ít tiền gửi xe ko cũng thành ra vậy. Nghe dứa đắt mà thấy nản quá.

Từ giờ e sẽ lên diễn đàn của mình thường xuyên, mọi người cần gì e sẽ tư vấn thêm ạ.