hình ảnh

Chào các mẹ, sau khi tham khảo nhiều phương pháp giảm cân an toàn, có thể theo đuổi lâu dài em đã quyết tâm chọn chế độ ăn Eat Clean.

Eat Clean nghĩa là ăn sạch, không cắt bỏ tinh bột như Keto. Với EC, em sẽ thay tinh bột chuyển hóa nhanh (cơm trắng, bún, phở) thành tinh bột chuyển hóa chậm (cơm, bún gạo lứt, khoai lang).

Không nên cắt bỏ tinh bột các mẹ nhé. Vì tinh bột là chất cung cấp năng lượng và sức sống cho cơ thể. Em thay tinh bột chuyển hóa chậm để tinh bột nạp vào cơ thể tuy ít nhưng tiêu hóa lâu, no lâu, không thèm ăn vặt.

EC đơn giản lắm, chúng ta sẽ ưu tiên nấu những thực phẩm sạch, ít gia vị, ít chế biến, không dùng thực phẩm đóng hộp. Ưu tiên thực phẩm tươi, có độ ngọt và độ thơm ngon từ chính thực phẩm.

Phương pháp ăn này giúp chị em kiểm soát năng lượng nạp vào, giảm cân tốt, duy trì lâu được vì nó ngon lắm.

Và để cơ thể thêm phần săn chắc, em tập các bài workout tại nhà (cần mỗi đôi giày mang và thảm tập thôi). Các mẹ search youtube ra nhiều bài tập lắm.

Em tập với chị Chloe Ting, bài tập chị giảm mỡ, tăng cơ tốt lắm. Chúc các mẹ thành công.

À ảnh trên em lấy trên mạng vì em vẫn chưa có cơ đẹp để khoe các mẹ. Em lấy đỡ hình các mẹ xem lấy động lực ăn uống và tập luyện khoa học như em nha.