Xin chào, 

Đã hơn 7 năm kể từ lần cuối mình post bài viết về nhịn ăn giảm cân trên Webtretho.com. 

Vì mặc cảm tự ti và muốn thay đổi ngoại hình thật nhanh mà mình đã không ngần ngại làm theo những phương pháp giảm cân cực đoan, như: nhịn ăn, gây nôn ói... Và cân nặng cứ lên xuống thất thường, đỉnh điểm là 72kg (mình cao 1m64). Điều này gây ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe thể chất và tinh thần của mình. Cho đến khi mình thực sự tìm được phương pháp khỏe mạnh hơn, để giảm cân, nhưng vẫn duy trì sức khỏe, và năng lượng. Hiện tại cân nặng của mình là 49kg. Hi vọng bài viết này có thể giúp chị em thêm động lực, thêm kiên nhẫn vì mục tiêu khỏe đẹp vẫn là quan trọng nhất :) 

Hình ảnh bên dưới là khi mình 65kg, lúc béo nhất (72kg) mình không dám chụp ảnh hay lưu lại ảnh mà bạn bè chụp cho; và ảnh mới nhất mình chụp mấy ngày trước là 49kg trong một chuyến du lịch.

Nếu các bạn quan tâm, có thể để lại lời nhắn, mình sẽ chia sẻ thêm về cách ăn uống và sinh hoạt của mình. 

Cảm ơn admin đã duyệt bài, và các bạn đã dành thời gian xem bài viết.hình ảnhhình ảnh