Không biết các bạn thế nào chứ với mình thì cảm giác mặc vừa cái váy size S thật tuyệt. Tuyệt không phải vì có xíu tiến bộ về ngoại hình mà quan trọng hơn, tiến bộ về sức khỏe sau một thời gian ngắn tập thể dục chăm chỉ hơn.

Mình thấy khỏe khoắn, không còn các cơn đau đầu nhỏ lẻ xuất hiện trong ngày như trước nữa, tinh thần vui vẻ. Mình đặc biệt vui bởi việc dị ứng bụi hầu như không còn (trước mình mà dọn nhà, bụi bẩn là mình hắt xì, sổ mũi nhiều lắm). Thở gấp, thở nhanh hỗ trợ tống thán khí trong người ra, làm cơ quan hô hấp khỏe hơn, bụi phải chào thua hihi.

Mình "lôi kéo", hay văn hoa hơn là truyền cảm hứng, động lực tập thể dục cho những người thân yêu là chồng và các con của mình. Mỗi sáng gọi nhau dậy và cùng bắt đầu ngày mới kiểu healthy đầy sức sống, vừa gắn kết gia đình hơn. Mà không vui sao được khi con trai 6 tuổi của mình òa khóc vào sáng nọ khi mở mắt ra thấy mình đang đi giày. Bé vừa khóc vừa nói "Sao má không gọi con dậy đi tập?". Mình giải thích là trời mưa, má tập ở nhà chứ không ra hồ thì bé mới nín. Bỏ một buổi thể dục tiếc hơn là đang ăn kẹo mà làm rơi xuống đất ý chứ, Tôm nhỉ? 

hình ảnh

Tập thể dục giúp mình kiếm "vàng" (sức khỏe là vàng mà) mỗi ngày. Còn các bạn đã kiếm "vàng" cho mình đến đâu rồi?