5 Thực Phẩm Nên Ăn Để Tăng Cân Và Cơ Bắp Nhanh Chóng

hình ảnh

Bạn ốm và mệt mỏi vì bị gọi là gầy và yếu? Bạn tìm kiếm một cách chắc chắn để tăng cân hoặc thêm cơ bắp?

Nếu vậy, video này chỉ dành cho bạn! Vâng, chúng tôi biết việc tăng cơ khó như thế nào — thậm chí có thể khó như giảm cân!

Nhưng này, có một tin tốt - bạn có thể tăng cân và cơ bắp thành công; đó chỉ là khi bạn có thể cho mình ăn những loại thực phẩm phù hợp.

Vì vậy, những loại thực phẩm chúng ta đang nói về? Chà, có rất nhiều loại thực phẩm có thể giúp ích nhưng video này sẽ cho bạn biết 5 loại tốt nhất.

Điều này có thể giúp bạn tăng cơ hội có được thân hình mơ ước ngay lập tức.

Hãy cùng xem nhé!

1. Sữa

Đứng ở vị trí đầu tiên là sữa — một lựa chọn tuyệt vời cho bất kỳ ai muốn tăng cân và xây dựng cơ bắp.

Tất nhiên, sữa đã ra đời trong nhiều thập kỷ và điều tốt là sữa có nguồn cung cấp rất dồi dào.

Phần lớn, loại thực phẩm này chứa rất nhiều protein, khiến nó trở nên hoàn hảo cho những người đang cố gắng tăng thêm cơ bắp.

Hơn nữa, sữa là nguồn cung cấp canxi, vitamin và các khoáng chất thiết yếu tuyệt vời khác.

Chỉ cần tập trung vào việc uống một hoặc hai ly sau buổi tập luyện của bạn - chắc chắn bạn sẽ thấy kết quả!

2. Sinh tố protein — Hãy làm tại nhà

Bạn đang tìm một cách tăng cân chắc chắn, nhanh chóng và giàu dinh dưỡng?

Nếu vậy, chúng tôi khuyên bạn nên thử sinh tố protein.

Và ồ, chúng tôi biết rằng bạn có thể đang cân nhắc sử dụng protein shake mua ở cửa hàng, nhưng hãy tin chúng tôi, việc tự làm của bạn sẽ tốt hơn nhiều.

Vấn đề là, những phiên bản thương mại đó thường chứa nhiều đường và cũng thiếu chất dinh dưỡng.

Hãy nhớ rằng - chúng tôi đang tìm cách tăng cân và cơ bắp một cách lành mạnh; không có cách nào khác!

Tin tốt ư? Có rất nhiều biến thể siêu ngon mà bạn có thể thử — chỉ cần làm thử tại nhà, trộn và bắt đầu uống!

3. Thịt đỏ

Vâng, thịt đỏ cũng có trong danh sách của chúng tôi - trên thực tế, chúng là một trong những thực phẩm tạo cơ bắp tốt nhất hiện nay.

Phần lớn, thịt đỏ chứa creatine ăn kiêng; một loại chất bổ sung xây dựng cơ bắp tuyệt vời.

Và ồ, nếu bạn là một tín đồ cuồng nhiệt của bít tết, bạn sẽ rất vui khi biết rằng nó có chứa leucine; khoảng 3 gram mỗi 6 ounce.

Về cơ bản, leucine là một axit amin thiết yếu mà cơ thể cần để kích thích tổng hợp protein cơ bắp và thêm mô cơ mới.

Nhưng nếu bạn chỉ muốn tăng cân thì sao? Chà, thịt đỏ rất phù hợp với bạn; chúng chứa lượng chất béo và calo phù hợp!

Trên thực tế, chúng tốt hơn nhiều so với thịt nạc về mặt này. Đừng ngần ngại ăn thịt đỏ ngay nhé!

4. Các loại hạt và bơ hạt

Các loại hạt và bơ hạt - cả hai đều hoàn hảo cho hành trình tăng cân của bạn.

Trước hết, các loại hạt chứa đầy calo. Trên thực tế, chỉ ăn hai nắm mỗi ngày như một bữa ăn nhẹ có thể nhanh chóng bổ sung hàng trăm calo.

Và nếu bạn đang cân nhắc hạnh nhân, bạn sẽ rất vui khi biết rằng chỉ một nắm nhỏ đã chứa hơn 7 gam protein và 18 gam chất béo lành mạnh. Bạn còn yêu cầu gì hơn thế nữa?

Đối với bơ hạt, bạn có thể chọn lấy một ít (tốt nhất là bơ hạt 100%) và thêm vào bất kỳ món ăn nhẹ nào mà bạn thích.

5. Cơm

Cuối cùng nhưng chắc chắn không kém phần quan trọng là cơm - chỉ một khẩu phần ăn duy nhất có thể cung cấp cho bạn một lượng lớn carbs và calo.

Thật tốt khi biết rằng gạo rất dễ ăn và tiêu hóa.

Nhưng hãy cẩn thận, một số loại gạo có hàm lượng asen cao; một nguyên tố hóa học có thể gây ngộ độc kim loại.

Và ồ, sau khi chuẩn bị cơm, đừng quên thêm một số chất đạm và chất béo lành mạnh vào bữa ăn - bạn sẽ vô cùng vui mừng vì đã làm điều đó!

Và thế là xong! Năm loại thực phẩm giàu dinh dưỡng có thể làm tăng cơ hội để bạn thay đổi, tăng cân và trông tuyệt vời hơn.

Bây giờ cơ thể bạn đẹp hay không là tùy thuộc vào cách bạn chọn thực phẩm và ăn đó!

Nếu bạn thích video này, hãy like và chia sẻ nó với bạn bè của bạn để biết thêm những sự thật thú vị về cơ thể con người.

Đăng ký kênh Cơ thể ngay bạn nhé!