Em năm nay 21t, mặt em hồi trước, lúc dậy thì có rất nhiều mụn, mụn bọc, mụn đủ các loại tàn phá ạ. Do hồi ấy, bố mẹ em cũng ít quan tâm nên da ít được chăm sóc. May mà mặt em sau khi hết mụn chỉ còn vài vết rỗ, ko có vết thâm ạ. Nhưng mà tầm khoảng 3 năm nay, mặt em luôn có mụn cám, mụn ẩn dưới da ở vùng chữ T, 2 bên má và lỗ chân lông 2 bên má to nữa ạ. Buổi sáng em rửa mặt xong thì không sao, nhưng mà cứ đi học được tầm 2,3 tiếng là mặt ra dầu, lỗ chân lông mở to, và mụn hiện ra. Nhìn mặt em rất xấu. Cứ sần sùi, không được láng mịn. Em tìm đủ mọi cách như: đắp mặt nạ đường đen của skinfood, đắp mặt nạ lòng đỏ trứng gà, suốt ngày nước hoa hồng, rồi kem dưỡng các loại để triệt tiêu lũ mụn này nhưng không hiệu quả. Trong tầm 1 tháng nay em có bôi thuốc trị mụn của một shop trên fb bán, thấy rất nhiều fb, có cả trị được mụn cám. Em cũng bôi thử. Hết một lọ 5g rồi, mụn cũng đỡ nhiều. Nhưng vẫn còn, em cảm tưởng như nếu em dừng thuốc thì nó sẽ lại lên mụn, vì mụn chưa hết hẳn. Em không biết làm cách nào để triệt tiêu mụn, làm mặt em láng mịn cả. Các chị có kinh nghiệm nào chia sẻ giúp em với ạ. Em xin cảm ơn.:(