Hi mọi người dạo này thời tiết nóng nực nên mình có xuất hiện mụn lưng (Hiu Hiu) với tình hình dịch như vậy cũng không đi khám da liễu được. Mình có than với ông anh thì ổng cho mình cục xà phòng nghe đâu giúp trị mụn lưng. ổng mua ở bác sĩ Da Liễu nên mình cũng an tâm sử dụng

Cảm nhận cá nhân:

Về cảm nhận ban đầu khá bất ngờ vì trong nó có mấy cái nhìn như lá xoay nhuyễn.  Sau mình tìm hiểu thì được biết đó là tảo chundrus Crispus.

Mình dùng thì cảm thấy da khô lại, mụn giảm đi rõ rệt, không còn xuất hiện mụn mới nữa.

Về nhà sản xuất                                          

Mình có tìm hiểu thì sản phẩm này chỉ thấy một sô ít được bán onl và đa số là được bác sĩ Da Liễu bán.

Exfoliating Dermocosmetic Soap Regulator là loại xà phòng tắm được bổ sung tảo Chondrus Crispus dưới dạng nghiền mịn giúp dễ dàng tẩy tế bào chết trong khi tắm . Đồng thời, trong tảo còn chứa iod, lưu huỳnh giúp  kháng khuẩn, chống viêm và gom cồi mụn từ đó làm giảm tình trạng mụn hiện tại và ngăn ngừa mụn quay lại. Thành phần polypeptide trong tảo sẽ giúp da luôn ẩm mịn và mềm mại. Đây là sản phẩm xà phòng hóa từ dầu hạt cọ nên là nguồn dồi dào vitamin A và E để nuôi dưỡng, tái tạo làn da khỏe khoắn, và nhất là không còn những nốt mụn đáng ghét nữa nè.

Đánh giá:

Chất lượng 4/5 điểm

Giá cả: 3/5 giá cả hơi cao so với mặt bằng chung

Dạng xà phòng thường nam sẽ thích dùng hơn nữ

Bạn nên dùng bông tắm hoặc xoa ra tay khi sử dụng không nên dùng trực tiếp vì các sợi tảo có thể gây xước các vết mụn.

hình ảnh