Thật sự là phụ nữ đẹp rất nhiều lợi thế, từ cuộc sống hằng ngày cho đến công việc. Nếu đẹp thì cũng dược người khác nể hơn, nói chuyện cũng làm người nghe chú ý hơn. Cùng đi xin việc mà hai người có thực lực như nhau thì người đẹp cũng có khả năng được nhận cao hơn đó các cô gái. Bởi  vậy mới thấy tầm quan trong của  cái đẹp là thế nào, đẹp ở đây không phải là phải xuất sắc và hoàn hảo như các diễn viên, các idol giới trẻ mà đẹp ở đây là phải ưa nhìn, ít nhất cũng phải có được làn da đẹp và vóc dáng đẹp. Da muốn đẹp thì phải chăm sóc, dáng muốn đẹp thì phải tập luyện. Không sợ không có cách chỉ sợ có quá nhiều lí do khiến bản thân không chịu thực hiện thôi.

Đơn giản hơn như khi nói chuyện với các bạn nam thì nếu bạn đẹp thì người ta cũng nhún nhường mình hơn, mình nhờ vả gì cũng vui vẻ chấp nhận chứ mình không có chút nhan sắc thì rất dễ bị từ chối. Mình hay coi các clip về làm thí nghiệm : cùng một bạn nữ nhưng có trang điểm và không trang điểm nhờ các anh trả tiền giúp một cốc nước thì đã khác nhau rồi hay đôi khi gặp rắc rối trên đường thì bạn nữ nào đẹp sẽ được các bạn nam không ngần ngại mà giúp đỡ. Rõ ràng các bạn nữ xinh đẹp thì luôn được hưởng phần ưu ái nhiều hơn.

Vậy các bạn còn chần chờ gì mà không chịu làm đẹp, không chịu chăm sóc da mặt và không trau chuốt bản thân. Trước hết mình phải đẹp để giúp mình có thể tự tin hơn trong cuộc sống này trước đã. Nếu như không biết cách làm đẹp tại nhà thì xách mông lên đi điều trị mụn, điều trị nám hay bắt đầu biết dùng những sản phẩm chống lão hóa da...Một ngày xinh đẹp là một ngày hạnh phúc, chăm sóc sớm thì xinh đẹp sớm, xinh đẹp sớm thì hạnh phúc sớm. Chỉ cần kiên trì thôi thì mình tin rằng ai cũng sẽ trở nên xinh đẹp, duyên dáng và hưởng phần ưu ái của thế gian.