Chẳng hiểu sao hơn 1 tháng trở lại đây da mặt em nổi mụn nhỏ li ti rất nhiều.

Ban đầu sờ vô thấy nhám lắm, nên em nặn mụn và ra nhiều mụn to (nặn bằng cây nặn mụn nhé). Theo thói quen em thường thoa kem Arche (Ác-xê) của thái lên mặt sau khi nặm mụn. Kq là sáng hôm sau mặt em mụn nổi càng nhiều, càng đỏ và thêm nữa là ngứa (bình thường thoa kem buổi tối là sáng lặn bớt và ít đỏ) . Ban đầu chỉ bị nổi trên trán, nay đã gần hết mặt.

Em nay ăn nhiều rau, uống nhiều nước nhưng tình trạng càng lúc càng tệ. Em ko có uống thuốc gì trước đó hết. Chỉ tự dưng mặt bị ngứa, rồi nổi. Lúc đầu ít, về sau nhiều và lan rộng. Hiện nay tối em thoa kem Nghệ E100 vitamin E và để tới sáng rửa lại mặt bằng SRM biore trị mụn (em dùng loại này thường xuyên, nên chắc chắn ko phải do cái này). Lúc trước em cũng hay bị nổi mụn thế này nhưng chỉ khi trước QKĐ 2 tuần. Sau đó thì hết (bị mụn khoảng 2 tuần). Đợt này kéo dài gần 2 tháng rồi.

Các mẹ có ai có kinh nghiệm thì giúp em với. Em nên dùng kem gì? Xin nói thêm là em ko dùng Acness được. Da mặt em trắng sẵn rồi(và mỏng nữa, da nhờn, dễ bị dị ứng với bụi, nước mưa) nên hiện em cần kem nào chỉ trị mụn, ko làm trắng da (hoặc nếu làm trắng da thì rất ít thôi). Em ra đường thì hay mang khẩu trang.

Em nay ko nặn mụn nữa vì nếu nặn thì sáng nó lại mọc thêm ở chỗ khác, rất khó chịu.

Mong lời khuyên từ các mẹ!

Những chủ đề bạn cần quan tâm:

Trị mụn bằng thuốc Isotretinoin (Vistrinin, Acnotin, Accutane,...) hết mụn hoàn toàn?

Rau dấp cá trị mụn (Đã chuột bạch)

Tinh dầu dược liệu trị mụn trứng cá

Giúp em cách điều trị mụn thâm ở lưng

Em đã thành công trong việc trị mụn và vết thâm đây ạ hihi

Chữa trị mụn bác sĩ Lãnh - bệnh viện da liễu

Kinh nghiệm trị mụn bọc, nám da và sần da (đã thử nghiệm 2 năm và có kết quả)

Có ai chia sẽ kinh nghiệm trị mụn bằng thuốc đông y

Móng tay xinh

Cách phân biệt nước hoa nhái, dễ mà chuẩn 100%