Thiệc sự là sau bao lần đắn đo về việc peel da cũng như là đọc nhiều vụ trên mạng làm mình cũng có chút hoang mang. Và rồi góc "bóc phố"t sự liều lĩnh của bản thân bắt đầu từ đây… 

Với bản tính tò mò thì ngay sau khi da mình dạo đây khi qua tuổi 30 thì không tránh khỏi việc bị lão hóa, nám, mụn do stress nữa. Nguyên một nhùi nó đến cùng một lúc cũng là khúc mình cần lắm một giải pháp làm “phao” cứu sinh cho công cuộc chăm sóc da này. Thôi khỏi phải nói, từ khóa “peel da” nó phủ khắp mặt trận từ khi có dụ bạn gì nổi lên như nấm á!. Mình dã thốt lên rằng “ Đây mà là peel da ư. là thay da, hay là đang hành hạ da vậy,?”. Nhìn mà thấy xót lun ý.

Và rồi mọi sự hoang mang của mình có thể dừng lại sau một hôm khi mình thấy được video của a Kỳ Kỳ, là môt fan của anh thì mình đặt niềm tin vào sự trải nghiệm từ anh. Mình đã biết đến VI Peel như vậy. 

Mình đã tìm hiểu về thông tin trên fanpage cũng như có nhiều review tốt trên các diễn đàn làm đẹp nước ngoài. Mình lựa chọn việc đến phòng khám để được tư vấn, soi và khám da. Tại đây, BS tư vấn cho mình rất kỹ, và quả thực lúc peel da, mình phải thốt lên rằng “ ủa, sao mình không thấy có một cảm giác đau đớn gì, thấy hơi lạnh lạnh, sau đó ấm ấm, mặc dù loại này là loai peel sâu, nó tác động tận dưới lớp trung bì”, và thế, việc peel da của mình nó trôi qua một cách êm ái như vậy. Sau khi peel, thì mình được BS tư vấn và thực hiện chăm sóc peel da tại nhà, mà công nhận bỏ tiền vào thấy xứng đáng thật sự, được hẳn cả bộ kit phục hồi chăm sóc xài sau khi peel. để đảm bảo quá trình bong da của mình được xuông xẻ và có hẳn cái app xịn xò để hướng dẫn chăm sóc tại nhà và theo dõi quá trình bong. Trộm vía thì da mình ít nhiều cũng cải thiện được đáng kể, cái mình thấy rõ nhất là lỗ chân lông được khít như chưa từng được khít, tiếp đến là các nốt mụn cũng được đẩy lên, sau đó da sáng và đều màu hơn. Mình nghĩ chắc mình sẽ peel thêm 2 3 lần nữa nữa theo sự tư vấn của BS để da được cải thiện hoàn toàn. Nhưng sau 7 ngày mà với lần đầu tiên như vậy mình thấy thật sự là ổn rồi. Và đó là một trải nghiệm không thể quên được với VI Peel.

hình ảnh

À mà dành cho những bạn muốn peel, mình nghĩ bạn nên tham khảo và tìm tới các phòng khám uy tín để làm nha. Mình mang tiếng liều lĩnh vậy thôi, chứ thức bao đêm liền để tìm hiểu kỹ lưỡng đó để trước khi peel da nè. 

Dành cho những ai đang lưỡng lự thì có thể tham khảo qua group VI Peel & VI Derm Beauty Vietnam để biết thêm thông tin nhé!

Trải nghiệm peel da của a kỳ kỳ (mình đã tham khảo trước khi peel) >>> https://youtu.be/Rzj27djc5-w