Em chưa sinh con nhưng thấy nể mấy chị sinhh xong mà da đẹp lạ kỳ. Hỏi ra thì mỗi người dưỡng da 1 kiểu khác nhau. Không biết do cơ địa chúng ta hợp với phương pháp đó hay là ai dùng cũng tốt nhỉ?

Mà em là em ấn tượng mấy quả mặt nạ thiên nhiên, kiểu mấy món mà làm từ cái có sẵn trong nhà chứ không phải mỹ phẩm chứa hóa chất vừa tốn tiền lại gây nhiều tác dụng phụ. Bởi vậy em sẽ note kinh nghiệm lại để sau này sinh em bé rồi áp dụng ngay.

Có chị đắp mặt nạ dưa leo. Quả này chứa nước vô địch rồi, lại có chất chống oxy hóa với vitamin dồi dào lắm. Dùng vô một thời gian cái da trắng, sạm cũng mờ dần.

Rồi người thì ưa nghệ, vừa bổ sung vào chế độ ăn uống, vừa dùng làm mặt nạ đắp lên cho đẹp da. Nghệ thì khỏi bàn cãi rồi, nó được xem như thần dược về sức khỏe lẫn nhan sắc từ xưa đến nay. Em cũng mê mấy sản phẩm làm từ nghệ nhưng không biết cái nào thật sự là tinhh chất nghệ nên chưa dám mua đây chứ.

Các chị dùng cách nào làm đẹp da sau sinh, truyền ít kinh nghiệm em thọ giáo với nhé. Lo xa chút hehe.