Bữa nay mình review tiếp các sản phẩm mặt giấy đâyyyyy, với mình thì đắp mặt nạ là phương pháp rất nhanh và hiệu quả cho da

👇👇👇

Các loại này mình thấy phù hợp cho da cấp nước, cấp ẩm, đang dùng treatment, xâm lấn (tại da mình cũng đang BHA, AHA, retinol từa lưa 😂😂)

1, Mặt nạ Image dòng Ageless:

Được xem là mặt nạ tái tạo, chống lão hoá và tẩy da chết. Mình đã sử dụng trong khoảng thời gian trị mụn và duy trì tới giờ. Cảm giác đầu tiên khi bôi là khá the mát, bên trong mặt nạ có các hạt nhỏ, k quá to nên k gây tổn thương da. Tuy nhiên nếu da bạn quá nhiều mụn bọc, mụn viêm thì nên cân nhắc trước khi dùng. Sau khi thoa lên mặt thì em này khô khá nhanh nhưng k có cảm giác căng cứng hay làm khô da. Mùi thơm kiểu bạc hà, k quá gắt. Đặc biệt vì thành phần chứa AHA, BHA,... nên sau khi bôi xong sẽ thấy da rất mịn phù hợp cho các bạn lỗ chân lông to, mụn đầu đen hoặc sạm nám da. 1 tuýp như vậy mình xài tầm 4-5 tháng, thường khi muốn relax hoặc tẩy tbc mình sẽ dùng e này, 1 tuần 1-3 lần khá ổn áp.Có thể là hình ảnh về mỹ phẩm

2, Mặt nạ Image dòng vital C

Loại này công dụng chủ yếu là dưỡng ẩm, phục hồi tổn thương, giảm kích ứng và làm sáng nữa. Do da đang treatment, trong mặt nạ này còn có tp dẫn xuất vitamin A (bong tróc nhẹ trẻ hoá da) nên khi bôi e này mình thấy hơi nóng da chút xíu, vài phút sau đó trở lại bth. Chất mặt nạ là dạng cream màu trắng hơi cam đục, tuy nhiên bôi tầm 15ph, da nhìn như bth, sờ lên sẽ thấy ẩm có lớp màng mỏng nhưng nhìn sẽ k thấy dấu hiệu của việc bôi mặt nạ luôn😂😂😂 Mùi cam chanh cũng khá dễ chịu, sau khi rửa mặt bạn vẫn sẽ thấy rất mềm da. Nhưng bạn nào da đang treatment nặng đô, mặt nóng đỏ nhiều thì nên sử dụng các mặt nạn giấy tốt hơn.

So với dòng Ageless thì mình mê cái Ageless hơn.

3, Nạ My Beauty Diary (MBD) bản Đài:

Mình đã từng sử dụng khá nhiều loại:

Loại mình chim ưng nhất đã mua lại nhiều lần là đậu nành. Đây cũng là loại cấp ẩm và phục hồi da tốt. Lúc mình treatment da mình bong tróc, khô và sạm đi, e này là cứu tính cho mình trong giai đoạn đó (đặc biệt là đậu nành). Với các bạn da dầu, k có vấn đề về da, k treatment cũng nên thử vì muốn da đẹp vẫn cần cấp nước và cấp ẩm.

Loại đậu nành: chất mặt nạ k quá dày, lượng serum bên trong cũng k quá lỏng, sệt vừa phải, đắp lên k có tình trạng nhỏ nước từng giọt, theo thành phần thì k có paraben, k có cồn, lành tính. Đắp xong thực sự là da sẽ căng mọng và mướt hơn rất nhiều, kể cả khi gỡ mặt nạ rửa mặt hoặc để ráo nước vẫn sẽ k cảm thấy da bị khô, chất lượng đỉnh chóp

Loại chim cánh cụt: cùng chất mặt nạ nhưng serum trong mình thấy lỏng hơn chút, cảm giác bóng mịn thì k bằng đậu nành nhưng cũng khá oke, vẫn cấp ẩm và nuôi dưỡng cho da, gỡ mặt nạ da cũng sáng lên chút đỉnh

Loại xương rồng và lô hội để cấp nước. Tuy nhiên mình k ưng lâm vì serum khá lỏng, đắp lên mà nhỏ nước tùm lum xuống cổ, cứ thấy dính dính khá khó chịu.

Trên hình k có 2 e này do dùng hết quên k chụp😂. Các loại khác thì lâu lâu mua đổi thôi chứ mình k mê đắm e nào cả😂😂

2, Nạ CNP keo ong đỏ và vital B

Do có đợt k mua được MBD đậu nành nên chuyển qua CNP dùng thử, hãng này của Hàn quốc

Nạ keo ong đỏ màu cam thì phục hồi, cấp ẩm da, còn vital B màu hồng thì làm trắng

Cả 2 loại này có 1 điểm mình k thích là bên trong chỉ có 1 chiếc mặt nạ, k có lớp lót, gỡ ra đắp nó mệt xỉu luôn chị em.

Được cái chất mặt nạ mềm mịn, mềm mỏng hơn MBD nữa, đắp lên rùi mà còn nhiều serum vô cùng, đổ lên trên mặt lên tay mà còn chưa hết á🤣🤣 (tại mình ghét nhớp nhớp trên cổ nên hok bôi lên)

Chất serum keo ong thì đặc hơn vital B cũng, k chảy nhễu nhão là ưng😂😂.

Về mùi thì cái vital B hơi giống mình viên C sủi, mình k mê lắm. Mặc dù 1 cái là phục hổi, 1 cái là làm trắng nhưng gỡ cái keo ong ra da bạn sáng hơn nhiều.

3, Mặt nạ SOS của V Fau:

Loại này sử dụng sau khi nặn mụn, cái mặt đang đỏ, đang tan nát be bét tấp e này lên làm mát da nhanh, da sau peel, laser vẫn dùng đc.

Mặt nạ này có lượng serum khá cô đặc, cũng kiểu trong gói chỉ có mỗi cái mặt nạ, gỡ ra mất 8000 năm. Mình thử k để tủ lạnh thì đắp lên vẫn thấy the mát nhé, giống cái naruko trà tràm í. Gỡ nạ ra thì da bớt đỏ, k bị nóng rát nữa.

4, Mặt nạ SMAS:

Cái này đắt xắt ra miếng, mình thấy hay xài trong các spa.

Do có bà chị đi lăn kim xong, đắp cái nạ phục hồi này lên, nó làm dịu kinh khủng, gần như k biết mới lăn kim luôn í, cực kì phù hợp với da xâm lấn. Sau đấy mình mới ngựa ngựa xài theo bả😂😂😂. Nói chung chất mặt nạ rất mịn, mỏng, đắp the mát, nghe mùi bạc hà, mà hình như mặt nạ hơi nhỏ🤣🤣. Đắp mặt nạ lên xong ngồi vuốt hết serum bên trong ra cho đỡ phí vì mắc quá.

5, Mặt nạ gạo nhật bản:

Làm trắng nha các nàng, 1 gói 10 miếng. Mình k mê lâm vì nó đóng chung, việc lấy ra từng miếng như vậy k vệ sinh, dễ làm giảm tác dụng của mấy miếng còn lại.

Chất mặt nạ hơi dày, cảm giác khó thấm vô mặt í, mặt nạ nhỏ thiệt sự😭😭 nhưng dùng tầm 1, 2 túi có trắng lên á, bạn nào kiên trì sẽ thấy hiệu quả

Trên này là các loại mặt nạ mình thấy phù hợp với da treatment, mình k chọn các loại giá thành quá rẻ vì da treatment đang cần loại phục hồi nặng đô. Loại mình ưng cả giá tiền và chất lượng có mặt nạ MBD đậu nành, SOS của VFau, MBD cánh cụt và Cnp keo ong sẽ vẫn mua lại nhưng xếp hạng 2 thui nè😂Image Ageless cũng rất đáng thử nhé. Còn các bạn có điều kiện cứ tấp SMAS cũng sẽ mê đấy.

Quan trọng của quá trình làm đẹp nhất định phải kiên trì, cho dù nó tốt cỡ nào mà xài có 1, 2 lần cũng k thể đẹp ngay được nên hãy chọn loại phù hợp với kinh tế để theo lâu dài nhé.🥰